Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Mit nói chung và Out nói riêng mua về là về phải cắt gọt, độ chế gắn thêm từa lưa thì mới vừa ý được nên có nhiều chiện để hỏi, để học mà :)
Nếu mua bản thấp thì độ chế là đúng rồi, chứ bản cao nhất gần như đủ Option cần dùng, trừ khi bác muốn nhiều option linh ta linh tinh khác.
Bên box Out còn có độ chế nổ máy từ xa cho các dòng xe Mit, e nghĩ mấy hãng bình dân khác cũng chưa độ đc đến mức đó.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Vâng, cám ơn bác nhiều về ý kiến trên.
Em hơi chậm chạp nên lề mề khi quyết định ạ. Tính xấu khó bỏ :)
Thật lòng, đúng 1 năm trước muốn lấy con PJ 2 cầu rồi, sau thì em JAV nó đẹp quá nên lăn tăn. Giờ gần quyết nên nghĩ kỹ lại thì cái quan trọng nhất cá nhân mình thích là cái gì thì lý trí nó bảo : máy V6 3.0, hộp số 8 cấp, máy lạnh, rồi lại thêm cái giá nó kh chênh quá nhiều nên ra cớ sự trên. Tuy nhiên xe cho mình và Cả gia đình nữa nên em cũng cần tôn trọng ý kiến người gia đình và ý kiến khác cho khỏi chủ quan cá nhân.
Cái mừng ở đây là xem như gần chốt được cái gì phù hợp với mình.
Ui chà, Bác đã bỏ cả năm để cân nhắc mua xe ư, vậy chắc phải 9 tháng hoặc nửa năm nữa để chốt hạ. Hì hì

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Lựa chọn cho con xe 8-10 năm: PSAN 4x2 vs Out

[xtable]
{tbody}
{tr}
{td=40x@}
#{/td}

{td=275x@}
Nội dung so sánh{/td}

{td=152x@}
PSAN 4x2{/td}

{td=156x@}
Out{/td}
{/tr}
{tr}
{td=40x@}
1{/td}

{td=275x@}
Tổng thể xe{/td}

{td=152x@}
1{/td}

{td=156x@}
0{/td}
{/tr}
{tr}
{td=40x@}
2{/td}

{td=275x@}
Giá mua ban đầu{/td}

{td=152x@}
0{/td}

{td=156x@}
1{/td}
{/tr}
{tr}
{td=40x@}
3{/td}

{td=275x@}
Chi phí nhiên liệu{/td}

{td=152x@}
0{/td}

{td=156x@}
1{/td}
{/tr}
{tr}
{td=40x@}
4{/td}

{td=275x@}
40% nội đô, 60 % đi xa{/td}

{td=152x@}
1{/td}

{td=156x@}
0{/td}
{/tr}
{tr}
{td=40x@}
5{/td}

{td=275x@}
Lịch lãm đôi khi phong trần{/td}

{td=152x@}
0{/td}

{td=156x@}
1{/td}
{/tr}
{tr}
{td=40x@}
6{/td}

{td=275x@}
Số chỗ ngồi{/td}

{td=152x@}
1{/td}

{td=156x@}
0{/td}
{/tr}
{tr}
{td=40x@}
7{/td}

{td=275x@}
Gia đình (Ý Vợ cả){/td}

{td=152x@}
0{/td}

{td=156x@}
2{/td}
{/tr}
{tr}
{td=40x@}
{/td}

{td=275x@}
Tổng{/td}

{td=152x@}
3{/td}

{td=156x@}
5{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]

Hehe chọn Out đi bác
Kết luận là vợ chọn cái gì thì phải theo :D

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
@bác Truongthuyminh,
tks bác, và rất thú vị.
Vụ làm cái điểm này em đã từng làm, làm đi làm lại, sửa sửa xoá xoá và kết luận nó cảm tính quá trời, giống như làm 3 ly tươi xong thấy con người mình nó thông mình sảng khoái hẳn ra, còn không thì lờ đờ như mất sổ nhà.
Tới nay, chủ đề em nêu ra coi như có trả lời, do chính mình cân nhắc trên cơ sở các tiêu chí được chọn lọc và tham khảo từ các bác. Ngày nào đẹp trời, nhâm nhi Ly cafe ngon cộng chút nhạc hiend chắc là quyết thôi.
Rất vui và chân thành cám ơn các bác. :)

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Ui chà, Bác đã bỏ cả năm để cân nhắc mua xe ư, vậy chắc phải 9 tháng hoặc nửa năm nữa để chốt hạ. Hì hì
Vâng, thưa bác,
Cả năm và thậm chí hơn nữa cũng được ạ. Khổ quá nên giờ nó nhiễm vào tim, làm gì cũng cân nhắc, ngay Cả leo lên thử xe cũng hơi sợ do tối qua ngủ trễ sợ nhầm chân ga thì bỏ mịa.
Cộng thêm cái tính lề mề, tiếp thu chậm nên lại càng trầm trọng. Sales, đa phần họ ghét em lắm cơ. Biết sao được, cơ mà em yêu Mit rồi. Duyên số vậy...
kkk

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Vâng, thưa bác,
Cả năm và thậm chia hơn nữa cũng được ạ. Khổ quá nên giờ nó nhiễm vào tim, làm gì cũng cân nhắc, ngay Cả leo lên thử xe cũng hơi sợ do tối qua ngủ trễ sợ nhầm chân ga thì bỏ mịa.
Cộng thêm cái tính lề mề, tiếp thu chậm nên lại càng trầm trọng. Sales, đa phần họ ghét em lắm cơ. Biết sao được, cơ mà em yêu Mit rồi. Duyên số vậy...
kkk
Con Mit có cái đèn hậu giống dấu hỏi quá Bác, nhìn tức cười lắm

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Vâng, thưa bác,
Cả năm và thậm chia hơn nữa cũng được ạ. Khổ quá nên giờ nó nhiễm vào tim, làm gì cũng cân nhắc, ngay Cả leo lên thử xe cũng hơi sợ do tối qua ngủ trễ sợ nhầm chân ga thì bỏ mịa.
kkk
Đc cái bác chờ là đúng, đúng ngay downtrend. Giờ bác phải canh bottom. Chỉ có thể chúc bác sáng suốt và may mắn vì chính sách VN không rõ ràng.

• Like
Reactions: namtuong
Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Con Mit có cái đèn hậu giống dấu hỏi quá Bác, nhìn tức cười lắm
Kệ bác ạ,
Dấu hỏi là dấu thường được sử dụng hằng ngày, thường tình thôi.
Em chậm chút nhưng cũng hiểu chút chút là vậy.
Để gió cuốn đi...
một bài hát của cố NS. TCS.