1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Nhân việc vừa đọc bài báo về Mit, các bác đọc tham khảo.
http://tinmoi24.vn/vuot-troi-hon-fo...e-/news-5-11-e0e13615b86dd53a3284d919df81fca9
Người việt nam chỉ sẳn sàng và tinh thần mua xe giá 1 tỷ. PSAN đã khắc phục mọi khuyết điểm của xe trước, nhưng giá 1 tỷ 3. Nếu muốn bán được, Mit cần đưa ra một nhánh xe cắt trụi hết những Option đắt tiền để giảm dưới 1 tỷ, nhưng bảo đảm khả năng trang bị lại khi khách hàng yêu cầu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tieudao286
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác nào trải nghiệm hay mua rồi cho em ý kiến giữa hai bản Out 2.4 2017 và ANPJ 4*2 Không phải so sánh SUV và CUV mà là chọn lựa nào xét trên các yếu tố: giá Cả, tính đa dụng, tiện nghi, nhiên liệu, ... Cá nhân em đi nội ô 40%, xa 60%, U50 muốn đằm thắm nhưng không quá nhu mì, nết na. Em kg thích Out ở điểm: KHÔNG của gió sau, cabin quá đơn giản ( Out kg phải là kiểu sang trọng theo kiểu đơn giản ), vẻ hơi chật chội theo cá nhân). Còn PJ 4*2 thì sướng cái 3.0, êm mạnh, nhất là rộng rãi và điều hoà đúng ý luôn. Đa số các bác đều khuyên nên lấy 4*4 nhưng em thấy nó quá dư vì có offroad thường đâu, đi nội đô và đường trường thì cần nhiều cái 4select gì đó đâu. Mà xe ANPJ 4*2 theo thông tin em biết thì bản này ít khách mua, nhà máy còn tồn và...ế. Dự là gần cuối năm ngoài chuyện cạnh tranh, thị trường thì Mit sẽ có khả năng clear stock và cơ hội múc là đây?! Đúng không ạ? Em cám ơn.
Nếu muốn mua xe giá rẻ, thì tháng 7 AL này luôn rẻ nhất trong năm, nếu bác thật sự muốn mua với mọi loại xe, mọi hãng xe.
Nếu bác không mua thangs này thì lời nói chỉ mãi mãi là lời nói.

Còn chuyện giảm giá, thanh lý...Mit đã ôm đầu máu lúc giảm giá Jolie, nên sau này họ không bao giờ lập lại.
Các xe giảm giá nếu có đều bán cho các cơ quan quân đội, công an...để đảm bảo xe không đưa ra được thị trường. Đây cũng là cách an toàn cho xe.
Các xe hiện giờ là xe nhập, không bị sức ép giảm giá như hàng tồn, nhập nhiêu bán bao nhiêu. Các xe lắp ráp như Xtrail CRV CX5... mới chịu sức ép này...nên họ giảm giá mạnh các xe 2016

• Like
Reactions: baicon
Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Người việt nam chỉ sẳn sàng và tinh thần mua xe giá 1 tỷ. PSAN đã khắc phục mọi khuyết điểm của xe trước, nhưng giá 1 tỷ 3. Nếu muốn bán được, Mit cần đưa ra một nhánh xe cắt trụi hết những Option đắt tiền để giảm dưới 1 tỷ, nhưng bảo đảm khả năng trang bị lại khi khách hàng yêu cầu.
Xe Toy nó đâu rẻ hơn 1 tỷ mà họ mua ào ào đó bác. Giá xe cao không hẳn là nguyên nhất quyết định hết.

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Nếu muốn mua xe giá rẻ, thì tháng 7 AL này luôn rẻ nhất trong năm, nếu bác thật sự muốn mua với mọi loại xe, mọi hãng xe.
Nếu bác không mua thangs này thì lời nói chỉ mãi mãi là lời nói.
Cám ơn thông tin của bác, đó là lý do ai cần thông tin và thực sự quan tâm mới đọc, tìm kiếm. Không ai rảnh rỗi để lướt phím bác ah.
Thông tin nói chung về Mit nhận được từ bác rất hữu ích, nhưng một số em cũng không hẳn đồng tình.
Diễn đàn là nơi trao đổi, dĩ nhiên là phải nói, thậm chí nói nhiều, trao đổi để nắm bắt thông tin.
Tháng 7 giá tốt, nhưng chưa hẳn ai cũng đều mua và đều vì ham rẻ.
Em mua con xe nào sẽ báo cáo bác sau vậy. Mà hình như bác không sở hữu em Mit nào.
Cám ơn bác.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Cám ơn thông tin của bác, đó là lý do ai cần thông tin và thực sự quan tâm mới đọc, tìm kiếm. Không ai rảnh rỗi để lướt phím bác ah.
Thông tin nói chung về Mit nhận được từ bác rất hữu ích, nhưng một số em cũng không hẳn đồng tình.
Diễn đàn là nơi trao đổi, dĩ nhiên là phải nói, thậm chí nói nhiều, trao đổi để nắm bắt thông tin.
Tháng 7 giá tốt, nhưng chưa hẳn ai cũng đều mua và đều vì ham rẻ.
Em mua con xe nào sẽ báo cáo bác sau vậy. Mà hình như bác không sở hữu em Mit nào.
Cám ơn bác.
trên đây ai cũng biết là mình không có xe, Bác :).
Đây là thông tin về giá của Mit trong nhiều năm trước, không phải là ý kiến cá nhân.
Mình đã post trực tiếp đến bác vài lần về chuyện này từ năm trước, đúng với mọi hãng xe.
T7 AL giá thấp nhất
T8 tăng dần đến Tết dương lịch.
ra giêng giá thấp xuống một chút sau đó tăng dần đến tháng 4 AL.
Mình mong là nhiều bác sẽ đọc và cân nhắc điều này khi mua xe, dù bất cứ là xe gì, để khỏi mất đi một khoảng tiền oan uổng ngoài dự tính khi mua sớm/ muộn 1 tháng (nếu quyết mua vì làm ăn hay chấp nhận là chuyện khác).

Chỉnh sửa cuối:
@ anh baycon,
yeah, cái đó nó đúng là điểm G. Sướng!
JAV mà, quả là càng soi nó càng khó. Mình lại rất thích cái hộp số 8 cấp và cái mạnh mẽ, rộng rãi của PJ và Cả về giá của em nó ( phải thành thật nói là giá tốt nhất hiện nay cho xe 3.0 và hộp số 8 cấp này).
Nhưng về option, Độ hoàn thiện và kể Cả về an toàn thì em JAV nhỉnh hơn. Mình test khi đi xe có chế độ 4wd và không có thì cảm nhận rõ rệt, bánh nó có cảm giác bám hơn, ăn đường hơn.
Bà Cả thì hôm đi VMS chỉ nói " em chấm nó được đấy" ( nó là con JAV), sau đó mình dắt đi tiếp thì kg muốn đi nữa...về thôi cưng.
Cũng gần muốn " ấy" lắm rồi, xem có ý kiến nào hay nữa không.
Cá nhân em lại không thích Autohold. Chạy khá là khó chịu :D

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
[QUOTE="truong195,
Mình đã post trực tiếp đến bác vài lần về chuyện này từ năm trước, đúng với mọi hãng xe.
T7 AL giá thấp nhất
T8 tăng dần...
Mình mong là nhiều bác sẽ đọc và cân nhắc điều này khi mua xe, dù bất cứ là xe gì, để khỏi mất đi một khoảng tiền oan uổng ngoài dự tính khi mua sớm/ muộn 1 tháng (nếu quyết mua vì làm ăn hay chấp nhận là chuyện khác).[/QUOTE]
Vâng, giá - điều đó cần cân nhắc kỹ. Mua sản phẩm tốt cộng giá phù hợp nhất thì còn gì bằng. Kinh nghiệm người đi trước bao giờ cũng quý giá. Và Cả năm qua, một số mẫu em ngắm đều giảm giá, có mẫu đến 160 triệu. Còn Toy thì bản Fortuner 4*4 không giảm một xu!
Tuy nhiên năm nay, từ nay đến cuối năm lại có điều khác với mọi năm. Các hãng cũng sẽ ra một số mẫu mới.
Ngoài giá, cũng cần cân nhắc nhiều chuyện lắm ạ. Nói thật bác, mất thời gian nhiều quá cho việc này cũng bực mình lắm.
Về điểm không đồng tình, ý em là nói về một số quan điểm cá nhân với cá nhân thôi. Cá nhân vẫn là cá nhân, chẳng ai đúng ai sai Cả.
Số tiền >1,3 tỷ không phải lớn với nhiều người nhưng nó to với em lắm. 1 tỷ bỏ ngân hàng, lãi khoảng 7-80 triệu, giá 1 năm giảm gấp đôi! Mất Cả chì lẫn chài, đau lắm.
Có gì lằng nhằng, nói nhiều, nói dai, ...không hợp ý, các bác vui lòng bỏ qua vậy.
Vắng mợ, chợ vẫn đông, nhưng có thêm mợ, dĩ nhiên là vui hơn.
Nói nhiều chắc cũng đã đủ, nghe lời bác em chắc phải hành động thôi, kẻo " tưởng già hoá non" thì toi.
@, anh sales nào đó nói cái đèn hậu PJ giống dấu hỏi?
nó giống cái bàn chải để đánh răng cho sạch trước khi nói, chớ hổng phải dấu hỏi đâu. Mà tớ biết cậu là ai rồi đấy!

• Like
Reactions: Duc.VTV1 and baycon
Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Anh Namtuong, nếu anh có ngân sách để dành riêng tối thiểu cho khoản nhiên liệu là 3 triệu/tháng/1k8-2k Km thì hẵng chọn xe có dung tích 2.5-3.0 nhé. Còn không đến số đó thì nên chọn loanh quanh 2.0 thôi.