Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Anh Namtuong, nếu anh có ngân sách để dành riêng tối thiểu cho khoản nhiên liệu là 3 triệu/tháng/1k8-2k Km thì hẵng chọn xe có dung tích 2.5-3.0 nhé. Còn không đến số đó thì nên chọn loanh quanh 2.0 thôi.
Chính xác bác. Dự là 5-7 triệu/ tháng phát sinh so với chưa có ẻm. Mức này Ok bác. Ngoài ra còn bảo dưỡng, bảo trì chưa tính. Đổi lại thì cũng xứng thôi.

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
1 tháng mình dành cho chiếc đang đi khoảng 8t, chưa tính rửa-bảo trì. Mình cũng thích và muốn đổi xem sao nhưng tình hình tài chính không cho phép. Được như a Namtuong là nhất rồi!

• Like
Reactions: ductuan.ta90
Hạng F
13/9/07
7.049
48.370
113
Nhu cầu không đi địa hình hay ko cần quá rộng rãi thì quất Out đi bác. Vụ CUV hay SUV gì chưa bàn đến nhưng chắc chắn chuẩn của Out cao hơn vì nó là con xe bán toàn cầu trong đó thị trường cao cấp nhất là Mỹ vẫn có chỗ cho Out. Còn PS chỉ bán loanh quanh khu vực Châu Á Thái Bình Dương, châu Phi,Nam Mỹ.....

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Nhu cầu không đi địa hình hay ko cần quá rộng rãi thì quất Out đi bác. Vụ CUV hay SUV gì chưa bàn đến nhưng chắc chắn chuẩn của Out cao hơn vì nó là con xe bán toàn cầu trong đó thị trường cao cấp nhất là Mỹ vẫn có chỗ cho Out. Còn PS chỉ bán loanh quanh khu vực Châu Á Thái Bình Dương, châu Phi,Nam Mỹ.....
Cám ơn bác,
Ý này của bác rất chính xác. Nói thật là Out nó mà nó làm thêm cửa gió hàng sau thì xem như hoàn hảo, không lăn tăn gì nữa.

• Like
Reactions: baycon and rockman