Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Máy đo độ ồn thật ra phải biết sử dụng , đo nhiều dãy âm khác nhau.
Test xe lúc này là gọn nhất, dù có thể chưa hay không mua.
em có thấy đa phần xe test đã được cách âm đó anh

Hạng D
28/6/13
1.019
1.256
113
HCM
anh chạy thử xe biết rõ hơn, mục sở thị từng phần, từng cái cảm nhận, chứ chuyện "nghĩ'' nó hiu lắm anh.Xe lái thử thì bây giờ luôn có sẵn , a chịu khó bỏ chút thời gian nếu thật sự đang chuẩn bị cho việc mua v2.
Em đang chạy Honda City anh ợ. Em thấy chạy qua những đoạn đường nhám thì nó rào rào, ồn kinh được + gầm thấp nên nhiều khi bất tiện, nên mới để ý xem các em CUV coi nó như thế nào, chứ cũng chưa thực sự cần phải đi test. Nghiên cứu cho biết thêm cũng được anh nhỉ?

• Like
Reactions: GOD_KILLERX
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Em đang chạy Honda City anh ợ. Em thấy chạy qua những đoạn đường nhám thì nó rào rào, ồn kinh được + gầm thấp nên nhiều khi bất tiện, nên mới để ý xem các em CUV coi nó như thế nào, chứ cũng chưa thực sự cần phải đi test. Nghiên cứu cho biết thêm cũng được anh nhỉ?
Mình nghỉ Mit cần những lời nhận xét, chứ không phải khi thử thì phải mua xe.

• Like
Reactions: haichaucse
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Ngon bác ạ, mỗi cái tội kia và nội thất đơn sơ quá. Mặt khác, xét theo vài tiêu chí khác thì chưa được điểm khá như Toy/Honda.
Lựa chọn vẫn là không tệ.
Tiêu chí khác gồm những tiêu chí nào, Bác

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Tiêu chí khác gồm những tiêu chí nào, Bác
Đó là cái ai cũng biết mà bác.
Mua cái xe xong đâu hẳn là xong đâu. Còn nhiều cái kèm theo nữa. Như đánh giá một sản phẩm nào đó cần xem xét trên một số tiêu chí ( tiêu chí cá nhân là khác nhau, nhưng một số tiêu chí là cơ bản giống nhau). Dĩ nhiên, các tiêu chí này cũng mang tính cá nhân hoá, không thể bao quát và mang tính đại trà được, thậm chí có thể thay đổi như ngân sách, nhu cầu, thời gian sử dụng xe, mục đích, etc
Nếu trên bảng điểm cộng lại, em nào có số điểm cái nhất thì chọn thôi.
Cách của em chọn là như vậy, và nó còn là cách để em xin ngân sách từ mẹ của con em ( nói nhỏ nghe chứ mụ ấy ghê lắm, không thuyết phục chính đáng là " quên đi nhé"!)