Hạng B2
6/6/16
274
411
63
Em test thử outlander và PSAN rồi em khẳng định ngồi đủ 7 người trên con outlander thì rất là ức chế không thể đi xa được. Còn con PSAN thì ko còn gì để nói nữa. Thời gian tới đổi xe nếu con outlander ko được như mong đợi thì em xoay sang PSAN thôi mặc dù thích outlander hơn :).
Cũng tuỳ bác ơi, em đi 5 người lớn + 1 trẻ em ra tới Huế rồi :). Điều hoà biết cách sử dụng sẽ ổn. Em cá là sales mit không biết chỉnh chế độ phù hợp khi cho bác test drive rồi.

• Like
Reactions: HuyMitsubishi
Hạng B1
10/5/15
85
61
18
35
Cũng tuỳ bác ơi, em đi 5 người lớn + 1 trẻ em ra tới Huế rồi :). Điều hoà biết cách sử dụng sẽ ổn. Em cá là sales mit không biết chỉnh chế độ phù hợp khi cho bác test drive rồi.
Vâng cũng có thể ạ. vì em cũng hay chở người già + trẻ em nên ngồi đằng sau phải chỉnh được gió to nhỏ hoặc tắt đi nói chung là cứ cần thiết có cái núm điều chỉnh tốc độ gió và hướng gió ấy bác. Còn em thì ngồi lái lúc nào cũng có nhu cầu mát lạnh nên nấc gió cứ phải 2 - 3. mà nấc cao thế sợ đằng sau họ không thích mà lại không chỉnh được nên mới băn khoăn đó bác. nói chung nó là chức năng bé nhỏ thôi nhưng thiếu nó thì khó chịu lắm ạ chứ em không nói là nó không đủ lạnh vì bật nấc 4 - 5 thì toàn xe cũng mát lạnh rồi .

Hạng B2
6/6/16
274
411
63
santafe và new sorento đều có 2 dàn lạnh. Mới đây nhất là CR-V 5+2 cũng 2 dàn lạnh bác ạ.
New Sorento cũng 1 dàn lạnh mà bác, đều gọi là điều hoà 2 vùng độc lập (em chỉ đọc trên web KIA). Tuy nhiên có họng gió phụ cho canh chỉnh mức gió. Outlander cũng có họng gió nhưng làm cẩu thả, đặt dưới ghế tài + ghế phụ.

• Like
Reactions: Enjoylife
Hạng B1
10/5/15
85
61
18
35
New Sorento cũng 1 dàn lạnh mà bác, đều gọi là điều hoà 2 vùng độc lập (em chỉ đọc trên web KIA). Tuy nhiên có họng gió phụ cho canh chỉnh mức gió. Outlander cũng có họng gió nhưng làm cẩu thả, đặt dưới ghế tài + ghế phụ.

2 dàn lạnh bác ơi. trước em nghiên cứu con sorento này nhiều lắm nhưng từ khi biết outlander thì ko để ý nữa vì nó ko ra con mới. Outlander nó chỉ cần làm cái điều hướng gió và vặn to nhỏ ở hàng ghế 2 và 3 là xong hết ý kiến luôn mà cũng ko làm bác nhỉ.

Hạng B1
10/5/15
85
61
18
35
Sorento không rõ, nhưng Santafe 1 dàn lạnh chung, cửa gió trau chuốt hơn.
vâng em cũng không rõ nhưng nó có cái cửa gió phía sau nên cũng đỡ.

Nói chung outlander là 1 con xe hội tụ đầy đủ những tiêu chí của em bao gồm ngoại thất đẹp nhìn bên ngoài rất bắt mắt, xe nhập khẩu , xe nhật thương hiệu bền, 4wd, ốp sừn cũng rất đầy đủ.

Hạng C
4/4/07
990
1.267
93
SG -> Dalat -> SG
sorento 2 giàn lạnh, 2 vùng độc lập, 3 cửa gió trên rất chau chuốt, còn cái lổ mũi dưới gầm mà các bác hay trưng ra trên outlander thì sor có luôn mà làm còn đàng hoàng hơn out; nói chung đừng đem giàn lạnh out so với sorento; một người đang đi sorento từ năm 2012 cho đến nay và sau 3 lần tét outlander cho biết :)

• Like
Reactions: Enjoylife
Hạng B2
6/6/16
274
411
63
sorento 2 giàn lạnh, 2 vùng độc lập, 3 cửa gió trên rất chau chuốt, còn cái lổ mũi dưới gầm mà các bác hay trưng ra trên outlander thì sor có luôn mà làm còn đàng hoàng hơn out; nói chung đừng đem giàn lạnh out so với sorento; một người đang đi sorento từ năm 2012 cho đến nay và sau 3 lần tét outlander cho biết :)
Cách thiết kế và bố trí giàn lạnh của Sorento là điểm + so với Outlander. Nhưng thực tế thì em không đưa Sorento vào chọn lựa lúc mua xe, kể cả Santafe do tiêu chí mỗi người khác nhau. Bác happy với sự chọn lựa của mình là tốt rồi :)

• Like
Reactions: Aron_Truong
Hạng C
4/4/07
990
1.267
93
SG -> Dalat -> SG
Cách thiết kế và bố trí giàn lạnh của Sorento là điểm + so với Outlander. Nhưng thực tế thì em không đưa Sorento vào chọn lựa lúc mua xe, kể cả Santafe do tiêu chí mỗi người khác nhau. Bác happy với sự chọn lựa của mình là tốt rồi :)
ý em là đừng so sánh dàn lạnh thôi, còn tổng thể của xe để chọn thì e không bàn!