Hạng B2
8/6/05
360
0
0
Các cao thủ P2P cho hỏi, bây giờ nên dùng cái gì download ngon nhất, mà không lo virus và spywares? Hôi trước tôi có dùng Grokster Pro, rồi Kazaa Lite Resurrection, nhưng về sau thấy chậm dần nên bỏ cũng lâu rồi. Torrent thì mới mon men vào, thấy loằng ngoằng, bất tiện quá, lại thôi.

Cám ơn các bác trước!

Hạng B1
8/7/05
77
1
0
RE: P2P gì bây giờ?

Về nguyên tắc, P2P là công nghệ chia sẻ mạng ngang hàng... cho phép kết nối trực tiếp các client với nhau, ngay sau khi nết nối, các client có thể thực thi những tác vụ mà chúng không thể thực hiện được khi đứng một mình... luôn chiếm giao thông mạng (35% - 45%)...
Hiện nay, có một số phần mềm như: eDonkey, KaZaA, eMule... các bác cứ tưởng tượng, bác chia sẽ 1 file 1Mb, hàng triệu người trên thế giới có thể truy cập và lấy... ngược lại, bác cũng có thể tìm kiếm và lấy về một file 1Mb như vậy (hoặc hơn)... đấy, sơ lược là thế... và đó cũng chính là lý do, khi bác cài bất kỳ một phần mềm P2P nào, máy cũng đều chạy chậm đi hết...

Thực tế, công nghệ P2P có thế được coi là một dạng "chủ nghĩa khủng bố" đối với vấn đề bản quyền và sao chép lậu...

Cheers,
Họ Nguyễn

Hạng C
18/3/05
651
12
18
RE: P2P gì bây giờ?

Không thấy bác nào nói đến LimeWire PRO (4.9.3) nhỉ, cái này dùng khá phổ biến và hay.