Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Vô lý nhể, về lý thuyết là chạy tầm 80km/h vưỡn vào H4 đc mà, hay đồng tốc hộp số phụ cóa vấn đề ợ?
V32 nó vậy đó bác, cầu vẫn gài nhưng lap k quay thôi, phải gài tay mới dc ợ, v33 như em thì lap lúc nào cũng quay cả vì cầu đã gài sẳn bác ợ, khi gài cầu thì hup mới bắt vào nên khi chạy 80km/h vẫn gài cầu dc, tuy nhiên Gls và V45 trở lên thì cải tiến hơn chút, cầu vẫn gài sẳn kèm hup kéo bằng dù điện nên bình thường ở 2H lap trước k quay, khi gài cầu vào thì dù kéo mới nhập. Em chả biết giải thích cái này sao nhỉ? có em nói k rõ lắm, nhưng nói chung paj cầu trước nó có 3 loại khác nhau thế ạh.

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Cái vụ 1 cầu với 2 cầu này e nghe nhiều người nói rồi, mà đa số toàn chưa chạy pajero nói thôi, gần đây nhất là một bác taxi già, cứ cãi với e cho rằng chạy 2 cầu tốn xăng hơn 1 cầu.
Hiện xe e đang để 4h full time, xăng không khác gì so với 2h.
Đang đi mà gài cầu thì chỉ có hộp superselect thôi các bác ạ, v33 không dùng loại này nên phải dừng hẳn xe mới sang cầu được. V33 cũng không có chế độ 4h không khoá mà vào 4h là khoá vi sai trung tâm luôn rồi.

Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
Hehehe... thế mới thấy V31 của mềnh nó đơn giản, cứ gài cầu như là sang số thôi... Hehehe... Chẳng hub hiếc gì hết nên giờ nghe mọi người nói nghe cứ như là trên mây... hehehe.

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Cái vụ 1 cầu với 2 cầu này e nghe nhiều người nói rồi, mà đa số toàn chưa chạy pajero nói thôi, gần đây nhất là một bác taxi già, cứ cãi với e cho rằng chạy 2 cầu tốn xăng hơn 1 cầu.
Hiện xe e đang để 4h full time, xăng không khác gì so với 2h.
Đang đi mà gài cầu thì chỉ có hộp superselect thôi các bác ạ, v33 không dùng loại này nên phải dừng hẳn xe mới sang cầu được. V33 cũng không có chế độ 4h không khoá mà vào 4h là khoá vi sai trung tâm luôn rồi.
v33 em v33 đang đi vẫn gài bình thường, đúng là nó chỉ có 4H và 4HL thui, qua tết em sẽ giải phẫu cầu trước xe em, hy vọng mọi chuyện sẽ có lời giải thích rõ ràng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
14/12/09
336
230
43
Vụ 2 cầu này đúng là ai không xài, không từng rờ tới mới bị thuốc các bác nhỉ. Lúc em phục hồi thì nhiều người bảo là làm chi, làm tốn xăng thêm chứ 1 năm có mấy khi xài tới, ngay cả chủ cũ bán xe cho em cũng nói thế. lúc phục hồi xong em mới bực, có hay không thì có ảnh hưởng gì đến cái xe đâu. Xe 2 cầu mà đi tháo 1 cầu thì mua béng xe thường đi, mua xe 2 cầu chi rồi vì cái lý do ất ơ là tốn xăng đi tháo béng cầu trước. Đã mua dòng SUV thì phải chấp nhận nó hao hơn MPV, hồi em mua Pajero, ai cũng nói nó hao không thua gì Land, em vẫn mua vì em thích cái dáng của Pajero, rốt cuộc nó chỉ hơn thánh Ỉn có 1-2l/100km, số chênh lệch đó bù vào cái sự lỳ lợm và đa dụng của nó.

Hạng C
31/3/12
576
1.533
93
Nam Định
www.lilama69-1.com.vn
Vụ 2 cầu này đúng là ai không xài, không từng rờ tới mới bị thuốc các bác nhỉ. Lúc em phục hồi thì nhiều người bảo là làm chi, làm tốn xăng thêm chứ 1 năm có mấy khi xài tới, ngay cả chủ cũ bán xe cho em cũng nói thế. lúc phục hồi xong em mới bực, có hay không thì có ảnh hưởng gì đến cái xe đâu. Xe 2 cầu mà đi tháo 1 cầu thì mua béng xe thường đi, mua xe 2 cầu chi rồi vì cái lý do ất ơ là tốn xăng đi tháo béng cầu trước. Đã mua dòng SUV thì phải chấp nhận nó hao hơn MPV, hồi em mua Pajero, ai cũng nói nó hao không thua gì Land, em vẫn mua vì em thích cái dáng của Pajero, rốt cuộc nó chỉ hơn thánh Ỉn có 1-2l/100km, số chênh lệch đó bù vào cái sự lỳ lợm và đa dụng của nó.

Iem kết bác rùi đới. KKK

• Like
Reactions: lankhanh3