Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Chào các bác,
Paj nhà em lại vừa hết BH, mấy năm trước đi 1 chỗ Q2 (nay chuyển qua Q9), 1 chỗ Bình Dương để sửa và làm BH thấy đuối quá. Không biết trong TP mình có gara nào (1) là am hiểu và sửa Paj tốt (không chọc ngoáy) và (2) là làm đồng sơn tốt để em gửi BH ạ.
Nhân tiện cái ghế sau bên phụ của em, bị kẹt không trượt được. Nhưng nếu tháo cái ốp nhựa ở bên hông dưới ghế ra thì trượt ngon lành, lắp vô thì chạy dc 1-2 lần rồi lại kẹt. Trong khi em soi mãi thấy cái ốp nhựa chả có đụng chạm gì vào cơ chế trượt ghế. Đã đem vô Bảo Long cho các anh thợ hí hoáy mấy lần vẫn chưa ra vụ này. Không biết bác nào có cao kiến gì không ạ?
Cảm ơn các bác nhiều :D

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Chào các bác,
Paj nhà em lại vừa hết BH, mấy năm trước đi 1 chỗ Q2 (nay chuyển qua Q9), 1 chỗ Bình Dương để sửa và làm BH thấy đuối quá. Không biết trong TP mình có gara nào (1) là am hiểu và sửa Paj tốt (không chọc ngoáy) và (2) là làm đồng sơn tốt để em gửi BH ạ.
Nhân tiện cái ghế sau bên phụ của em, bị kẹt không trượt được. Nhưng nếu tháo cái ốp nhựa ở bên hông dưới ghế ra thì trượt ngon lành, lắp vô thì chạy dc 1-2 lần rồi lại kẹt. Trong khi em soi mãi thấy cái ốp nhựa chả có đụng chạm gì vào cơ chế trượt ghế. Đã đem vô Bảo Long cho các anh thợ hí hoáy mấy lần vẫn chưa ra vụ này. Không biết bác nào có cao kiến gì không ạ?
Cảm ơn các bác nhiều :D
mở ốp ra thay mấy cái lò xo đi bác.
Em 216.16 kết thúc 1 năm chinh chiến cùng coaltrung lên rừng, xuống biển, lội cát, lội bùn, vượt trạm vô cùng mạnh mẽ và đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của mình. Hôm nay em được thằng nài tự tay làm vệ sinh sạch sẽ để ăn tết, và dung nhan em vẫn y như ngày nào mới cưới dù a vùi dập không ít. Hẹn 2018 tiếp tục rong ruổi những chuyến đi thú vị, chúc các bác, các em Paj khoẻ mạnh, công việc hanh thông, tiền đồ sáng lạng nhé!
MITSUBISHI PAJERO 1993-2003:  CHIA SẺ KINH NGHIỆM - RỦ RÊ PHƯỢT PHIẾT

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/1/18
190
96
28
36
Năm mới sắp đến chúc các bác và gia đình năm mới sức khỏe, hạnh phúc, bình an và thịnh vượng. Đầu năm sau em sẽ quyết tâm săn đc một em và làm chuyến xuyên việt vô Nam chơi cùng các bác ạ.
Chúc mừng năm mới Mậu Tuất 2018!

• Like
Reactions: doanhlilama691
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
That la dau long cac Bac oi.

Hàng ở HN chủ yếu là từ anh Tập, bên đó hàng của Pajero nhiều như lợn con, Bên ấy Pajero có tên là Cheetah (Con báo) thì phải, Mitsuu bán bản quyền cho bên ấy, nên hàng có nhiều.

Tốt nhất là bầu Bác khủng long, chuyên lo nhạp phụ tùng cho Pajero đi, nếu mọi người ủng hộ bác ấy làm được thì Hội Pa mới phát triễn bền vững được. Xe Pa cũ cũng nhiều lắm.

Việc thành bại hiện nay chưa phải là tìm được gara giỏi hay không, mà tìm mua được phụ tùng ngon, rẻ hay không.

Chỉnh sửa cuối:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác chọc em hoài. Bữa nào cafe nữa nha bác :D
Trước đây có quen với một bác rất giỏi đi Jolie. Bác ấy đọc còm, xác định bài nào hay và chỉ nhấn like các bài đó. T hỏi sao bác hay thế? Bác ấy trả lời là "cháu quen một cụ còn khiếp hơn, tên Long khùng, đi Pajero". Bác lấy nick là Dinasour nên đến giờ mới biết.

T rãnh mấy ngày Tết, cafe đi? T quen một Bác ở An Sương, cafe cóc thôi, nhưng đậu xe thoải mái và bảo đảm là các bác đều hài lòng đến mức sung sướng khi gặp.

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Tập Lái
14/7/16
8
4
3
45
vậy chắc tèo cục bù ga òi, nó bù ga sáng mà k nhả
Bác Trung cho em hỏi là cái cục bù ga cho thằng PJ 2.4 đời 2K vietnam ráp giờ mua ở đâu????
Thợ nói xe em nó hư cái cục bù ga rồi!
Ở Sài Gòn Gara nào kiểm tra tổng thể cho PJ ngon ngon em đem cho kiểm tra hết tiện có cần sữa chữa hay thay thế gì em làm luôn!
Nhà em ở Củ Chi!!
Chào bác!