Hạng D
15/7/07
1.805
11.441
113
Có thắc mắc, động cơ diesel an toàn hơn xăng do diesel khó cháy, ở VN diesel rẻ hơn xăng nhiều, thu nhấp lại thấp hơn nhiều nước trên thế giới, trong khi v/đ kinh tế luôn đặt lên hàng đầu, vậy mà Pajero đều bán cả 2 loại động cơ nhưng ở VN lại nhập và lắp ráp rất nhiều xe xăng là lý do vì sao?
Mình chỉ tìm hiểu biết được ở nước ngoài người ta tại sao chọn mua xe xăng hay dầu, còn VN tại sao nhập xe xăng nhiều thì chịu

Hạng B2
9/3/12
208
134
43
49
Có thắc mắc, động cơ diesel an toàn hơn xăng do diesel khó cháy, ở VN diesel rẻ hơn xăng nhiều, thu nhấp lại thấp hơn nhiều nước trên thế giới, trong khi v/đ kinh tế luôn đặt lên hàng đầu, vậy mà Pajero đều bán cả 2 loại động cơ nhưng ở VN lại nhập và lắp ráp rất nhiều xe xăng là lý do vì sao?
Mình chỉ tìm hiểu biết được ở nước ngoài người ta tại sao chọn mua xe xăng hay dầu, còn VN tại sao nhập xe xăng nhiều thì chịu
Nghèo thu nhập thấp nhưng chơi sang cụ ơi

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Xe chưa bán đâu bác, hôm qua còn rao tiếp.
Xe này tính ra cũng không cao nếu chưa đâm đụng, thủy kích, vì nhiều xe V73 2003 đã bán 350 rồi, xe này V93 đời 2008 giá gần 400 cũng được.
Có điều mình băn khoăn vì cũng ít đi, mà đi thì thích off nhẹ, mua con xe này hơi uổng, chưa kể có khi mua rồi lại k0 mạnh tay mạnh chân đạp khi offroad :)
Hồi xưa trong hội offroad SG, có mấy ông ban đầu offroad rất máu, đến khi mua con xe mới 2 tỷ rồi nghỉ hẳn offroad luôn vì sợ trầy với hư xe :D
Vậy thì mua chung với gara nào đó :)

• Like
Reactions: coaltrung
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Việt nam đi rất ngắn, nên dầu không tiết kiệm được bao nhiêu tiền.
Khách lại cần xe thật êm, nên dầu thua.

Tập Lái
6/11/12
12
13
3
Salon họ làm rất chuyên nghiệp bác ạ, em cứ lấy giấy tờ cũ lái xe về, sau đó, gởi bộ biển số ra, họ sẽ bao rút hồ sơ và chuyển vào cho em trong 2 ngày làm việc. Em đi đăng kí biển mới cũng mất chỉ có 2 ngày. Rất nhanh gọn.

Mình dùng lốp cũ đăng kiểm ở Sài Gòn, vì lốp mới bị lồi ra ngoài nhiều quá :D

Chắc đợt tới mình thử mang lốp mới đi đăng kiểm thử, vì mình vừa gắn thêm cái ốp cua nên nhìn xe cân đối hơn rồi... lốp không bị lòi ra nhiều như trước.

View attachment 1587089
Emn đang kiếm ốp cua lốp như của bác, bác mua bộ này ở đâu chỉ em với ạ

• Like
Reactions: Đỗ thế phúc
Hạng D
15/7/07
1.805
11.441
113
Ngày mai mình đi du hí miền Trung 2 tuần, ra tới Huế rồi quay vào, đi đường Trường Sơn về đường ven biển. Chưa tìm được chiếc Paj thần thánh nào nên đành lấy Nissan Grand Liv đi vậy...

• Like
Reactions: coaltrung