Tập Lái
7/2/15
2
0
1
Tình hình là em bị giao nhà trễ hơn so với hợp đồng gần 7 tháng, đã gửi mail cho chủ đầu tư nhưng không thấy phản hồi gì các bác ạ, em chỉ cần MIK fix cho em khoảng thời gian nào có thể giao nhà để em còn tính toán làm nội thất và tính toán chỗ ở đến ngày hoàn thiện xong mà khó quá... Theo hợp đồng thì nếu giao chậm vs tiến độ trên hợp đồng ( 8 tháng kể từ ngày ký nhưng không quá 12 tháng kể từ ngày ký ) thì sẽ phát 0.05%/ngày.. như vậy thì cứ tính theo ngày nhân tiền thôi đúng không các bác? Có ai mua nhà phố Park River Side đường Bưng Ông Thoàn bị vấn đề chậm giao nhà nhưng hỏi chủ đầu tư vẫn im thin thít vậy không ạ

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Bác lô nào mà chưa giao nhà vậy, em thấy chỉ một số căn góc là chưa xong thôi mà, ở trong đã nhận nhà và bán lại rồi, thấy chào em căn 5x15 2.95 tỷ và ăn 5x16.5 3.15 tỷ, bữa em có vô coi căn lô D 5x16.5. Lô D cũng thấy có mấy người dọn vô ở rồi

Tập Lái
7/2/15
2
0
1
Bác lô nào mà chưa giao nhà vậy, em thấy chỉ một số căn góc là chưa xong thôi mà, ở trong đã nhận nhà và bán lại rồi, thấy chào em căn 5x15 2.95 tỷ và ăn 5x16.5 3.15 tỷ, bữa em có vô coi căn lô D 5x16.5. Lô D cũng thấy có mấy người dọn vô ở rồi
Em mua căn khu A, kỳ lạ là dãy này có 1 căn em thấy đã bàn giao rồi... gửi mail hỏi thì không thấy manager nào ở phòng CSKH trả lời luôn

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Dãy A thấy xong hết rồi, không biết tại sao không bàn giao nhỉ, có bác mua đất khu MIK mở rộng hẹn tháng 12/2016 ra sổ mà tới giờ tháng 3/2017 cũng chưa có, không biết có liên quan gì không

• Like
Reactions: lehungvnn
Tập Lái
7/2/15
2
0
1
Dãy A thấy xong hết rồi, không biết tại sao không bàn giao nhỉ, có bác mua đất khu MIK mở rộng hẹn tháng 12/2016 ra sổ mà tới giờ tháng 3/2017 cũng chưa có, không biết có liên quan gì không
Dãy A là xây đầu tiên của dự án đó bác, cái vấn đề em băn khoăn là tại sao mình hỏi phòng chăm sóc khách hàng nhưng họ cứ im thin thít.. em chỉ cần họ confirm là khoảng thời gian nào họ sẽ bàn giao được nhà thôi... mà không ai trả lời.. Không biết có biến cố gì không ? hic hic

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Chưa nay em mới chạy ngang qua. Bưng ông Thoàn ô tô con chạy phía trước là khỏi thấy đường, phía ngoài liên phường mấy thằng xe ben chở đất cát chạy như điên. Không biết khi nào mới hết. Trước cổng PR thấy có cái chung cư ko biết đào đấp gì chưa

Hạng B2
12/3/05
223
298
68
45
MIK làm ăn láo lắm các bác nhé. The Park Residence trễ 9 tháng rồi mà thư từ cũng chẳng có gì hết. CSKH thì đá qua đá lại thôi.

• Like
Reactions: saigon spices
Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Bên này giờ thấy lộn xộn quá. Em nghe bên villa park của mik thi công xây nhà đến 7h tối kể cả thứ 7 chủ nhật. Bác nào bên villa park xác nhận dùm cái xem có ko

Tập Lái
7/2/15
2
0
1
MIK làm ăn láo lắm các bác nhé. The Park Residence trễ 9 tháng rồi mà thư từ cũng chẳng có gì hết. CSKH thì đá qua đá lại thôi.
Đúng như em đang complain về dịch vụ của Park Riverside