Hỏi Đường? Parking trong ga quốc nội.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Mình ở Vũng Tàu, trước đến giờ chưa tự vào SB bao giờ.
Ngày mai mình đón người nhà ở ga quốc nội TSN.
Các bác giúp mình nơi đỗ xe 4c và cách thức trả tiền
Cám ơn các bác có lời khuyên.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Chạy thẳng vô ga quốc nội, có hướng đi vào nhà xe. Tới cổng dừng lấy thẻ xong leo lên tầng theo hướng dẫn của nhân viên.
Bác nhìn xe trên trần cái nào đèn xanh là chỗ đó trống. Đậu xe xong xuống tầng trệt uống cafe chờ người thân.
Giá vé 15k/1 tiếng(rẻ bèo so với massage).
Xong lên lấy xe xuống trả tiền rồi chạy vô ga đón người nhà, ra tới cổng ngoài bác đưa tờ giấy đậu xe cho nhân viên soát vé là xong.
Tính ra thêm có 5k mà đậu được 1 tiếng(vì chạy vô bỏ khách hay đón khách cũng đóng mịa10k).
Chúc bác có thêm trải nghiệm mới vui vẻ

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Mình ở Vũng Tàu, trước đến giờ chưa tự vào SB bao giờ.
Ngày mai mình đón người nhà ở ga quốc nội TSN.
Các bác giúp mình nơi đỗ xe 4c và cách thức trả tiền
Cám ơn các bác có lời khuyên.
Em viết ở trên rồi nhé, quote lại chứ sợ bác không để ý

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng B2
19/12/15
125
165
43
Nếu hành lý gọn gọn thì bác đẩy luôn xe hành lý zô chỗ gởi xe luôn, đi thang máy lên tầng, sẽ giảm thời gian xếp hàng khi đón ở sảnh.

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Cám ơn các bác đã tận tình hướng dẫn.

Bác hướng dẫn cái hướng vào nhà xe bên trái hay bên phải, vào gần rồi lấy thẻ: bằng cách nào bác, tự bấm nút như ở nước ngoài hay có nv phát thẻ như cao tốc thông minh của VN vậy.
Chạy thẳng vô ga quốc nội, có hướng đi vào nhà xe. Tới cổng dừng lấy thẻ xong leo lên tầng theo hướng dẫn của nhân viên.
Bác nhìn xe trên trần cái nào đèn xanh là chỗ đó trống. Đậu xe xong xuống tầng trệt uống cafe chờ người thân.
Giá vé 15k/1 tiếng(rẻ bèo so với massage).
Xong lên lấy xe xuống trả tiền rồi chạy vô ga đón người nhà, ra tới cổng ngoài bác đưa tờ giấy đậu xe cho nhân viên soát vé là xong.
Tính ra thêm có 5k mà đậu được 1 tiếng(vì chạy vô bỏ khách hay đón khách cũng đóng mịa10k).
Chúc bác có thêm trải nghiệm mới vui vẻ

Hạng D
11/6/14
2.410
12.034
113
Cho em hỏi thăm, có bác nào đậu xe qua đêm chỗ này chưa, giá cả ntn, tháng 7 em đi phú quốc định gởi xe ở đây, gđ xin cảm ơn :)

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Cám ơn các bác đã tận tình hướng dẫn.

Bác hướng dẫn cái hướng vào nhà xe bên trái hay bên phải, vào gần rồi lấy thẻ: bằng cách nào bác, tự bấm nút như ở nước ngoài hay có nv phát thẻ như cao tốc thông minh của VN vậy.
Vừa từ đường chính Trường Sơn rẽ vào lối vào ga quốc nội, khoảng 50m là thấy cái bảng ngỏ nhỏ rẽ trái dành riêng cho xe 2b, bỏ qua cái bảng này đi tiếp khoảng 20m ở bên trái là lối vào parking oto. Bác dừng sát cái trụ bấm thẻ bên tay trái, tự bấm lấy thẻ nha. Có tnxp đứng tại trụ hướng dẫn luôn, mà thỉnh thoảng cũng đi đâu mất :D
Lúc về đi ra khỏi nhà xe thì quẹt thẻ trả tiền, nhớ giữ biên lai để đc free ở trạm thu phí cửa sbay ra đường Trường Sơn. Mất biên lai là đóng phí thêm lần nữa đó.

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Bác đi lần đầu thì lưu ý là hiện đang rào chắn ngay giao lộ Trường Sơn - lối vào ga quốc nội - lối vào ga quốc tế để làm cầu vượt nên chỗ này phân luồng lại. Nếu bác bám theo google maps thì sẽ ko đúng. Đoạn này bắt buộc đi bỏ qua giao lộ trên chạy tới chút nữa se có lối rẽ trái để vòng lại chui dưới gầm cầu vượt thép rồi rẽ phải ngay để vào ga quốc nội. Bác cẩn thận kẻo đi lố là phải đánh một vòng tròn khá xa để quay đầu lại. Thấy cầu vượt thì đi chậm bám lane trái nhìn bảng hướng dẫn.
Còn đi ga quốc tế thì từ Trường Sơn phải đi tiếp qua Hồng Hà rồi rẽ trái Yên Thế vòng ngược lại Bạch Đằng rồi mới rẽ phải vào ga quốc tế. Hơi lòng vòng nên bác chú ý canh giờ nếu phải đi cận giờ cao điểm.