Tập Lái
12/8/17
49
39
18
57
P2 QTB SG
Chiều mai em có chuyến đi từ Trà Vinh theo QL60 qua phà Đại Ngải đi Cà Mau . Nhưng nghe nói phà kẹt dữ lắm nên đang phân vân nay nhờ các bác cho biết thông tin về tình trạng tại phà . Cảm ơn nhiều ạ

Tập Lái
6/6/15
32
21
8
48
Hôm mùng 6 mình từ phà Đại Ngãi về Trà Vinh mất 4h mới qua được 2 cái phà, không biết hôm nay hết kẹt chưa.

• Like
Reactions: bacai and Hoaitran
Tập Lái
12/8/17
49
39
18
57
P2 QTB SG
Hôm mùng 6 mình từ phà Đại Ngãi về Trà Vinh mất 4h mới qua được 2 cái phà, không biết hôm nay hết kẹt chưa.
Vậy chắc từ Trà Vinh qua Sóc trăng đỡ kẹt hơn bác nhỉ , tks bác nhìu

Hạng B2
3/1/15
274
469
63
Phà Đại Ngãi 2 ngày cuối tuần thì đi mất khoảng bao lâu vậy bác?

Tập Lái
6/6/15
32
21
8
48
Mình cũng không rành nữa bác ơi, bữa mùng 6 mình đi cha Diệp về ghé biển Ba Động nên mới đi đường đó. Đi 1 lần tởn luôn sau này chắc không dám đi phà Đại Ngãi nữa.

Hạng D
3/7/14
2.801
10.668
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em có đi qua đây 1-2 lần
Em cảm giác tội cho những người sinh sống trên cái bán đảo này quá

Phà Đại ngải có bị kẹt không

Mấy mùa mưa gió họ đâu dễ vào khu trung tâm, cuộc sống chắc buồn lắm, không biết sống sao nữa

• Like
Reactions: Hoaitran
Hạng B2
22/7/15
140
120
83
41
Định đi Côn đảo ở cảng Trần đề, nghe thông báo hơi hoảng!
mình cũng tính đi Trần Đề từ SG; thấy nói phà Đại Ngải này lúc vắng phải chờ đủ mới đi; lúc đông lại kẹt. Chắc đi đường cũ qua Cần Thơ; xa hơn khoảng 40 km nhưng ổn

Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Nếu đi thẳng SG - Cảng Trần Đề (Sóc Trăng), các anh nên đi cách nhanh nhất:
1/. SG - Cần Thơ: theo Cao tốc Trung Lương, rồi QL1A
2/. Cần Thơ - Trần Đề: theo Quốc lộ Nam Sông Hậu

Tuy nhiên, thường đi Trần Đề để đi Côn Đảo. Mà tàu Trần Đề - Côn Đảo khởi hành hình như 8 giờ sáng. Do đó các anh đi từ SG phải đi từ khuya, rất bất tiện.
Theo tôi, các anh đi SG đến Tp Sóc Trăng nghỉ đêm, gởi xe.
Tại Văn phòng Super Dong Sóc Trăng 6 giờ sáng có xe buyt đưa xuống bến SuperDong Trần Đề.

Lưu ý: Mua vé tàu nên mua trước trước nhiều nhiều ngày. Và khi mua nên mua luôn vé xe buýt.
Chuyến tàu về cũng nên như vậy.

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Nếu đi thẳng SG - Cảng Trần Đề (Sóc Trăng), các anh nên đi cách nhanh nhất:
1/. SG - Cần Thơ: theo Cao tốc Trung Lương, rồi QL1A
2/. Cần Thơ - Trần Đề: theo Quốc lộ Nam Sông Hậu

Tuy nhiên, thường đi Trần Đề để đi Côn Đảo. Mà tàu Trần Đề - Côn Đảo khởi hành hình như 8 giờ sáng. Do đó các anh đi từ SG phải đi từ khuya, rất bất tiện.
Theo tôi, các anh đi SG đến Tp Sóc Trăng nghỉ đêm, gởi xe.
Tại Văn phòng Super Dong Sóc Trăng 6 giờ sáng có xe buyt đưa xuống bến SuperDong Trần Đề.

Lưu ý: Mua vé tàu nên mua trước trước nhiều nhiều ngày. Và khi mua nên mua luôn vé xe buýt.
Chuyến tàu về cũng nên như vậy.

Tks Bác nhiều!