Hạng B2
12/11/07
255
68
28
Tối qua e dừng đèn đỏ ở Ngô Quyền-Hùng vương, đèn xe e chiếu thẳng vào máy a CA, có cả 1 e CA xinh nua. Sau khi đèn xanh e chạy thì bị 1 chú ra ngoắc vào, vừa xuống xe, chú ấy đã bảo, trong thành phố đâu được mở pha, e nói e đâu mở pha, dang để auto mà, thế là chú lại xe kiểm tra, rỏ ràng đang ở auto, chú cứ nhìn nhìn, e phải biểu diển pha là thế này này, khi thấy em kéo thì ngổng lên chú ấy mới cho đi.
mà e thấy có lúc đèn pha cũng cao thiệt, cái này tự động, nhưng k biêt mình chỉnh được k mấy bác?

Hạng C
30/11/07
754
355
63
53
@Vinh Nam cho mình hỏi luôn: chiếc C200 mình chạy qua đoạn đường xấu (Đoạn tránh An Lạc đi vào Lũy bán Bích rồi vòng ra An Lạc), khi ra lại An lạc thì phía bên tài kêu lục cục (Vọng từ bánh xe), xuống kiểm tra thì không thấy gì, lên xe chạy tiếp thì hết. Triệu chứng này của bệnh gì vậy bác.
(Xin lỗi chủ thớt post ké đây luôn ah)

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
Có khi nào 2 bánh sau mềm nên bị nhổng đầu k bác!

Hạng B2
12/11/07
255
68
28
@Vinh Nam cho mình hỏi luôn: chiếc C200 mình chạy qua đoạn đường xấu (Đoạn tránh An Lạc đi vào Lũy bán Bích rồi vòng ra An Lạc), khi ra lại An lạc thì phía bên tài kêu lục cục (Vọng từ bánh xe), xuống kiểm tra thì không thấy gì, lên xe chạy tiếp thì hết. Triệu chứng này của bệnh gì vậy bác.
(Xin lỗi chủ thớt post ké đây luôn ah)
Cái này có thể cảm giác, có lần mình cũng cảm giác vậy, và tự nghĩ, chắc đi đường xấu nên phuộc nó phải chỉnh cho phù hợp, khi ra đường láng nó chưa kịp chỉnh lại, nên cảm giác hơi xóc...hehe

• Like
Reactions: ngaymailathunam
Hạng C
30/11/07
754
355
63
53
Cái này có thể cảm giác, có lần mình cũng cảm giác vậy, và tự nghĩ, chắc đi đường xấu nên phuộc nó phải chỉnh cho phù hợp, khi ra đường láng nó chưa kịp chỉnh lại, nên cảm giác hơi xóc...hehe
Em rỏ tiếng lục cục lắm bác ah, không cảm giác đâu. Xe thì ko báo lỗi gì, do có việc nên em tiếp tục đi, đi tiếp khoảng 1 phút sau thì hết ( Xe em bị đêm qua). Sáng nay em tiếp tục thử thì không có. híc

Tập Lái
18/8/11
17
5
3
em đi đăng kiểm cũng bị họ bảo như vậy, họ yêu cầu ra hãng chỉnh lại. Em giải thích là nó auto, vậy mà k được, đành phải nhờ anh phong ( ít thôi ) thế là ok.

Hạng B2
20/12/12
372
78
28
Cac bac C200 de y xem giong e hong, minh de auto, nhung xe doi dien lien tuc xin den (bao pha choi mat) minh cung bo tay, tai no cos roi. Trong phan cai dat minh cung da dat che do den lai xe ben phai, nhung ko cai thien, mot lan cung bi xxx di theo bat vu den nay nhu Bac chu

Hạng B2
12/11/07
255
68
28
Cac bac C200 de y xem giong e hong, minh de auto, nhung xe doi dien lien tuc xin den (bao pha choi mat) minh cung bo tay, tai no cos roi. Trong phan cai dat minh cung da dat che do den lai xe ben phai, nhung ko cai thien, mot lan cung bi xxx di theo bat vu den nay nhu Bac chu
Y chang Bác, hay bị xe ngược chiều đá đèn, mình phải nhá lại để biết mình đang để cos.

• Like
Reactions: 52U9277
Hạng B2
20/12/12
372
78
28
Bac bixehanh co su dung chuc nang Pha thong minh khong, chu e no khong phat huy tac dung, du e chay duong toi thui, toc do 80km/h den no van Cos, ko thay duong chay luon ;((, tren topic khac cung co may bac ban luan, nhung cung chi la tranh cai, va ko bac sieu kinh nghiem nao co tai lieu huong dan hay chung minh nguyen ly hoat dong cua chuc nang nay