RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43
Kính gởi .....

Tôi tên XXX ngụ tại P2 Quận Tân Bình Tp HCM, tôi xin trình bày sự việc có kèm theo hình ảnh như sau.

Tối hôm qua 21/1/2013, tôi có đi tập thể dụng ngang trung tâm thương mại Parkson CT Plaza nằm ngay cửa ngõ ra vào sân bay Tân Sân Nhất. Thì chứng kiến sự việc CSGT Tân Bình bắt 4 xe taxi đậu trái phép, 4 xe mô tô của CSGT đậu một hàng dài, lấn ra gần hết mặt đường Hồng Hà. Tiếp theo đó là 8 anh CSGT ngang nhiên đứng ngay giữa đường lập biên bản vi phạm, làm cho toàn bộ xe cộ phải lấn trái qua làn đường ngược chiều, gây nguy hiểm và làm ùn tắc giao thông cho sân bay Quốc tế TSN. Làm ảnh hưởng xấu tới hành khách trong và ngoài nước ra vào sân bay TSN.

Trước hình ảnh không hay đó tôi có đề nghị các anh CSGT dẹp gọn xe vào cho mọi người lưu thông. Không những không dẹp gọn vào các anh CSGT còn to tiếng với rất những lời lẽ không hay, thách thức tôi lên CA Quận mà phản ảnh và tiếp tục cản trở lưu thông. Quá bức xúc, tôi đã thuê xe ôm cùng lên quận với CSGT (do tôi đi bộ tập thể dục). Tại đây tôi có gặp đồng chí cán bộ lãnh đạo trực ban, sau khi trình bày ý kiến hai bên. Đồng chí lãnh đạo nói CSGT đúng và mời tôi ra về vì tôi "không liên quan", tôi có xin anh tài xế taxi số điện thoại để làm chứng, thì đồng chí lãng đạo này không cho phép tôi được xin số điện thoại của người làm chứng.

Tôi là một người dân bình thường, thấy CSGT đã sai phạm mà còn có những lời lẽ không hay, thách thức. Nên tôi đã không quản thời gian đêm khuya, thuê xe lên CA Quận góp ý xây dựng với lãnh đạo quận, không những không có câu cảm ơn mà còn nhận được những câu trả lời phản cảm, CSGT luôn cho mình có cái quyền quyết định, bởi vì họ nghĩ không ai dám làm gì họ. Qua đó làm mất đi hình ảnh tốt đẹp trong mắt người dân.

Xin cơ quan trả lời cho tôi được biết cụ thể những thắc mắc của mình, xin chân thành cám ơn ...

Phải xử lý CSGT quận Tân Bình sao đây, xin các bác cho ý kiến...

"

Hạng B2
21/6/12
169
1
16
Nô bộc của dân bây giờ đã trở thành ông nội của dân. Thế thời phải thế.

Hạng B2
4/6/11
178
28
28
người ta vừa đá bóng vừa thổi còi, pác làm lại người ta không

may mà pác chạy bộ, pác mà đi xe là thế nào cũng bị túm lại kiểm tra ah...đã thế sao pác không chụp hình hoặc ghi âm lại rồi gửi cho báo...tuổi trẻ cười đăng chơi

RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43
namdic nói:
người ta vừa đá bóng vừa thổi còi, pác làm lại người ta không

may mà pác chạy bộ, pác mà đi xe là thế nào cũng bị túm lại kiểm tra ah...đã thế sao pác không chụp hình hoặc ghi âm lại rồi gửi cho báo...tuổi trẻ cười đăng chơi
Em có đăng hình mà bác...

Hạng B2
18/8/10
132
0
18
Hochiminh
Hoan hô tinh thần của bác.
Nhiều người phản ánh như bác sẽ làm cho các xxx bớt láo và phải dè chừng người dân.
Gửi lên các bác tuổi trẻ - Thanh Niên - Người Lao Động đi bác.
Viết thư rửa anh gửi luôn lên chánh văn phòng công an thành phố - cc cho trưởng công an quận luôn.

RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43
phuxethoinay nói:
Hoan hô tinh thần của bác.
Nhiều người phản ánh như bác sẽ làm cho các xxx bớt láo và phải dè chừng người dân.
Gửi lên các bác tuổi trẻ - Thanh Niên - Người Lao Động đi bác.
Viết thư rửa anh gửi luôn lên chánh văn phòng công an thành phố - cc cho trưởng công an quận luôn.
Nhờ các bác cho em đường link và địa chỉ cụ thể nhé, để em gởi...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/11/12
216
6
18
Moá láo cá thật. Bác gởi hình báo vnexpress đi. Sao mỗi quận huyện ko công khai số đt nóng của lãnh đạo giao thông để phản ảnh khi dân phát hiện những người đại diện pháp luật đang làm láo nhỉ

Hạng B2
10/8/11
306
13
18
Bác cho vài báo đăng thì dư luận xử liền chứ nhọc thân chi. Đầy tớ dân thì để dân xử.