Hạng F
29/10/16
11.568
22.058
113
Pháp
Bạn có một điểm đó là xe Nhật, Á thường là Denso, còn Đức/Âu là Bosch, trừ khi những xe lai (rebadging) thí dụ như OPEL 1.7,1.9 Dầu là máy của Isuzu xữ dụng Denso. Còn các tập đoàn Đức, Pháp Âu đúng gốc không xữ dụng Denso

Ngoài Bosch ra còn có rất nhiều hiệu ngang ngửa với chính hãng, tuỳ vào món đồ, thí dụ như lọc thì không cần chính hãng,. Ngay cả dầu máy cũng vậy. Kính chiếu hậu ... nói chung là những thứ bạn xem là quang trọng cho xe thì nên chính hãng hay OEM

Ngoài ra cón có hiệu BOLK là hiệu noname, dành cho những xe nào cũ, không đáng giá thì được, bền thì có lẽ là đối với xe cũ thì hợp hơn

Bác xem giúp em cặp phuộc trước này của GLK 300 với, em mới mua nhưng không biết nó là hàng chính hãng hay không, vì cái tem nó đơn giản và không có mác, hộp của nhà sản xuất

View attachment 1835689 View attachment 1835690
Thứ nhất quang trọng là ráp vừa, ráp đúng, không có sao cả, nếu đồ nhập từ châu âu đã được kiểm tra, không vấn đề gì.

Tập Lái
22/11/17
21
6
3
35
Lâu nay bận quá, bây giờ mới vào Diễn đàn được. Chào các bác.

Tập Lái
19/2/21
1
0
1
23
Bác ơi. Sắp tới em đang dự định mở 1 cửa hàng độ nội thất . Bác có thể cho em xin địa chỉ nguồn hàng mâm chất lượng được không ạ