Hạng C
21/5/12
681
39.552
93
Trong 1 sát na. Mình nhận ra tại sao có nhiều người ko tin phong thủy. Vì họ có Đạo ( đạo ở đây là đường lối, là cách cha mẹ họ giáo dục, là bản tính là tính cách riêng chứ ko phải đạo phật đạo chúa cao siêu ) là trục để dẫn dắt họ đi.
Khi họ đã có con đường đi, ko trắc trở hoặc chấp nhận và thõa mãn thì phong thủy ko còn ý nghĩa nữa.
Vậy thầy phong thủy có chức năng và nhiệm vụ j trong cuộc sống? Họ có cần thiết ko ?
Mạn phép trả lời. Có. Và họ cũng khá quan trọng nếu họ giải thích cho ta hiểu như thế nào là chính đạo.

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Trong 1 sát na. Mình nhận ra tại sao có nhiều người ko tin phong thủy. Vì họ có Đạo ( đạo ở đây là đường lối, là cách cha mẹ họ giáo dục, là bản tính là tính cách riêng chứ ko phải đạo phật đạo chúa cao siêu ) là trục để dẫn dắt họ đi.
Khi họ đã có con đường đi, ko trắc trở hoặc chấp nhận và thõa mãn thì phong thủy ko còn ý nghĩa nữa.
Vậy thầy phong thủy có chức năng và nhiệm vụ j trong cuộc sống? Họ có cần thiết ko ?
Mạn phép trả lời. Có. Và họ cũng khá quan trọng nếu họ giải thích cho ta hiểu như thế nào là chính đạo.
giống chửi bọn CNL mất dạy quá :D

Hạng D
21/12/08
2.695
45.158
113
Phong thủy là 1 khoa học nếu hiểu biết, mình học xây dựng mà 5 chỉ cho môn này và ông thầy là Đại tá gì đó nhà ngay Nguyễn Kiệm lâu quá quên mất.
Nhiều cái cứ có chút hiểu biết, thường thức là ra "phong thủy" thôi, như gió, nhà chỉ cần cửa trước sau thông thẳng là gió luồn vô rất mạnh, xưa đi làm về nấu cơm đang mệt thí mẹ mà gió thổi tắt nấu quài éo chín thì đá nồi đá xoong là điều dĩ nhiên, rồi nước, rồi thông thoáng, ánh sáng, kích thước cửa, lối đi, cách bố trí bàn ghế, màu sắc. hợp lý..., đó là những điều khoa học nhưng nói theo kiểu phong thủy cho dễ hiểu.
Còn màu gì hợp vs mạng thì cái này mình mới chửi con vợ, nó bẩu em chạy xe kia bị phạt hoại, xe này kg bị, mình cho 1 câu xe kia bị phạt quá, chạy xe này rút kinh thì lấy gì phạt nữa, mà e chạy xe nào cũng vậy thôi :D
Hồi mới ra trường, đi xây nhà, bà kia rất tin "phong thủy" kêu mấy ông "thầy" đầu trọc cầm sợi dây đi đo đo, kết quả là đổi mẹ nó cái hướng cầu thang đang gần hoàn thiện --> ae lầm bầm mẹ, tụi tao xài thước còn sai lên sai xuống, tụi nó cầm sợi dây mà có người nghe, và rút ra kinh nguyệt, cứ chủ nhà nào mê "phong thủy" thì cứ bố trí ngược theo ý đồ của mình, để khi mấy "thầy" vào chỉnh lại là vừa, chứ kg lẽ tới thấy mọi thứ ok hết về thì sao lấy tiền :D
phong thủy mà tốt quá thì giờ chắc long mạch của phủ đầu rồng giúp chủ trấn tốt cái xứ Anamit rùi :D

Hạng C
2/10/07
817
4.240
93
57
Thứ bảy và chủ nhật bệnh viện nghỉ làm à

Hạng D
24/11/17
1.286
22.918
93
Man phong thuỷ quá đỉnh, sao vận khí lòi trĩ mà đất cần dờ deos lên vẫy????

Hạng D
21/12/08
2.695
45.158
113
Man phong thuỷ quá đỉnh, sao vận khí lòi trĩ mà đất cần dờ deos lên vẫy????
đất Cần Giờ xây nghĩa trang là hợp phong thủy nhứt, vừa ít ô nhiễm, vừa phân lô bán nền, vừa để mọi người tham quan + tịnh dưỡng....