Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Dear all

Đến hẹn lại sanh thần bx nên đầu tháng 4 e đưa cả nhà cùng cha mẹ đi du hí trên con sedan 4 chỗ từ SG - Phan Thiết.
Trước tiên về mặt đường sá các bác chia sẻ e với, e google map thì nó chỉ ra 2 đường:
A) Lộ trình 1: Cao Tốc LT-DG --> QL1A là tới nơi
B) Lộ trình 3: Cao Tốc LT-DG --> QL51 --> Mỹ Xuân Tóc Tiên --> QL55 --> Ven biển: ko biết cung đường này ra sao có bác nào mới đi chưa vậy?
Theo các bác nên đi cung đường nào vậy?
E cũng ko rành chỗ ăn chơi ở Phan Thiết: ngon bổ và rẻ nha các bác

Đa tạ

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Chào bác,
Lựa chọn A thì bình thường.
Lựa chọn B: đường đi xa hơn so với lưa chọn A là khoảng 50km!
Tuy nhiên, với lựa chọn B thì bác có thể ngắm biển được từ đường ven biển Lộc An thuộc huyện Xuyên Mộc-BRVT, vừa chạy vừa ngắm biển cho đến Lagi-Mũi Kê Gà (Bình Thuận) đường đi hơi xấu, nhưng sedan vẫn có thể chạy bình thường. Tốc độ 50-60km/h là ok. Đoạn từ gần khu du lịch Tiến Thành ( thuộc Bình Thuận) bác ngắm những Resort ven biển rất đẹp, đoạn đường này đầy hoa hai bên, ngắm rất thích, đượng xá phẳng lì, ít xe chạy, cung đường nhiều đoạn uốn lượn, lên xuống dốc, một bên là đồi, một bên là biển, thật tuyệt, từ đây vào đến Phan Thiết khoảng 15 km.
Em đi cung đường B này chắc cũng đã 4-5 lần rồi, lần gần nhất là cách này 2 năm.
Còn ăn uống ngon bổ rẻ: Quán hải sản Tư Minh cặp bờ kè sông Cà Ty, hải sản ngon, giá phải chăng.
Nếu chán ăn hải sản, bác có thể đưa gia đình đến quán Cơm Gà Hạnh Hương khá nổi tiếng nằm trên đường Tuyên Quang cũng gần đó, hỏi ai cũng biết.
Chúc bác và gia đình có một chuyến đi an vui!

Chỉnh sửa cuối: