Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Chào các bác...Trưa em kể chuyện thằng bạn em chơi...
Nó định mua con CRV đã cọc ở Honda Kim Thanh từ tháng 4/2018, hẹn Quý 4 giao xe...Tới hôm nay nó gọi lên thì Sale báo qua Tết or rút cọc...Nó rút cọc và Sale thì ko xin lỗi tiếng nào cả...

Em có tư vấn nó mua Outlander nhưng nó đang muốn mua Fortuner vì có mối có thể lấy xe trước Tết...
Nó kêu là Outlander bán mất giá nên em làm 1 bài phân tích zầy các bác coi đúng ko hen...

Outlander 2.0 Premium: giá 900 lăn bánh tầm 1.1 tỷ => sau 3 năm bán tầm 800.
Fortuner 2.7 2x4 giá 1150 lăn bánh tầm 1.4 tỷ => sau 3 năm nếu đi rất kỹ bán tầm 1.1 tỷ.

Cả 2 con xe đều lỗ 300 nhưng tính về tỷ lệ thì Outlander lỗ tới 27% trong khi Fortuner lỗ 21%. Tương tự các báo chí đều đưa ra tỷ lệ giữ giá so với ban đầu chứ ko tính con số absolute.

Nếu xét về góc độ người đi xe, trả 1 khoảng tiền ít hơn đi con xe ngang option (đừng so sánh full size 7 chỗ hay 5+2 nha) và sau 3 năm mất 1 số tiền bằng nhau là 100tr/năm...Thì nên chọn Outlander mới đúng...
Có bác nào phản biện gì ko...Để em mở rộng góc nhìn ạ...

Lưu ý phản biện dựa trên dẫn chứng và luận cứ, không công kích cá nhân...

Hạng B1
6/8/18
79
23
8
26
Toy ăn sâu vào tiềm thức mỗi ng dân rồi. Khuyên bác không lên góp ý ! :D

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Chào các bác...Trưa em kể chuyện thằng bạn em chơi...
Nó định mua con CRV đã cọc ở Honda Kim Thanh từ tháng 4/2018, hẹn Quý 4 giao xe...Tới hôm nay nó gọi lên thì Sale báo qua Tết or rút cọc...Nó rút cọc và Sale thì ko xin lỗi tiếng nào cả...

Em có tư vấn nó mua Outlander nhưng nó đang muốn mua Fortuner vì có mối có thể lấy xe trước Tết...
Nó kêu là Outlander bán mất giá nên em làm 1 bài phân tích zầy các bác coi đúng ko hen...

Outlander 2.0 Premium: giá 900 lăn bánh tầm 1.1 tỷ => sau 3 năm bán tầm 800.
Fortuner 2.7 2x4 giá 1150 lăn bánh tầm 1.4 tỷ => sau 3 năm nếu đi rất kỹ bán tầm 1.1 tỷ.

Cả 2 con xe đều lỗ 300 nhưng tính về tỷ lệ thì Outlander lỗ tới 27% trong khi Fortuner lỗ 21%. Tương tự các báo chí đều đưa ra tỷ lệ giữ giá so với ban đầu chứ ko tính con số absolute.

Nếu xét về góc độ người đi xe, trả 1 khoảng tiền ít hơn đi con xe ngang option (đừng so sánh full size 7 chỗ hay 5+2 nha) và sau 3 năm mất 1 số tiền bằng nhau là 100tr/năm...Thì nên chọn Outlander mới đúng...
Có bác nào phản biện gì ko...Để em mở rộng góc nhìn ạ...

Lưu ý phản biện dựa trên dẫn chứng và luận cứ, không công kích cá nhân...
Nếu bác chỉ muốn so sánh option mà không muốn so sánh loại xe, thì có thể chọn xe khác giá tiền thấp hơn mà.

Hạng B2
27/5/11
242
105
43
Llumar Miền Nam
llumar.com.vn
Các bác mua xế iêu cho mình và nên dán thêm phim cách nhiệt #LLumar .Để đảm bảo sức khỏe và nội thất bên trong xe nhé các bác.
Phim cách nhiệt bên em chính hãng 100% của Mỹ. Đang có ưu đãi giảm giá cho các thành viên trong hội OS. Các bác nhanh tay book lịch để tút tát lại cho xế iêu của mình ăn Tết hoành tráng nhé :)
Tư vấn và đặt hẹn: 0909.860.700 (Ms.Tú)
#Llumar
#phimcachnhiet
#phimcachnhietmy
#phimcachnhietllumar
#llumarUSA