Hạng B1
16/1/11
92
1
0
các Bác có phản biện gì về việc đã có nhiều người mua Siêu Xe , Máy Bay riêng , Du Thuyền ( Yacht ) , Penthouse/Siêu villa.... Ai trong chúng ta đều ( có lẽ ) mơ ước ( hay cũng đã có ) về những thứ trên, các Bác cho vài ý kiến...
Ủng Hộ:...
Không Ý Kiến:...
Phản Bác:...
nhân dịp Xuân về, năm mới...bóng bàn vui Tết !!!

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
chuyện họ có tiền thì họ có thể mua bất cứ j họ muốn,minh bận tâm tới lam j,đâu phải việc của mình đâu mợ,quan trọng cuộc sống của mình hạnh phúc,ấm no là đc rùi

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
Theo ngu ý của em là mục đích đi cày kiếm tiền là để nuôi sống bản thân, gia đình và thỏa mản những ước muốn, những đam mê vì vậy nếu có nhiều tiền mua siêu xe, du thuyền, máy bay, biệt thự, kim cương, đá quý, .... thì cũng là điều bình thường không có gì. Quan trọng là đồng tiền mình kiếm được sạch hay không, từ đâu mà có và cái đấy cũng là tùy thuộc vào quan điểm của từng người.

Các bác có cao kiến gì không ạ.

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
ai xài rùi kể nghe đi :D

Hum wa vác xác vô Coop. Mart Cống Quỳnh Q1 ... đảo tới đảo lui ... tính kiếm miếng Bơ dìa quăng lãnh tụ để dành ăn sandwich phô-mai hoặc bơ đường ... hay trét bánh mì chấm cà-phê phin sáng sớm ... mà ... mịa, miếng ốm nhom cỡ cái băng cassette nhỏ hơn bàn tay : Bơ mặn Pháp = gần 80 ngàn VNĐ - nghỉ mua luôn
Kết quả : ra dìa ... thơ thới hân hoan dzới ... 1 đống đồ hộp Vissan/Hạ long ... gần ... 500 ngàn

Hạng B2
25/9/10
386
4
0
Em thì tán thành , họ có tiền ( rất nhiều tiền ) thì họ có quyền xài hưởng thụ cái họ làm được ( Hợp Pháp nhá ) và bản thân mình cũng tự đặt target để mà theo ... dù có đu gió!
Em thấy rất nhiều comment hay hỏi tại sao ném vài chục tỉ xài sang trong khi biết bao nhiêu người nghèo xung quanh ?!! "đúng mà sai" sự thật là có người Nghèo, người Giàu, và khoảng cách này càng ngày càng lớn nhưng 1 quốc gia mà tỉ lệ người giàu ít ( rất ít ) thì sao...nghèo cả lũ cho xứng hả??? ... muốn Nước Mạnh thì Dân phải Giàu!
Em khoái cái avatar Em lắm (
tự sướng ), nhưng đến bao giờ Em mới sắm nổi Lexus, Jet...đêy???

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
lady_in_car nói:
các Bác có phản biện gì về việc đã có nhiều người mua Siêu Xe , Máy Bay riêng , Du Thuyền ( Yacht ) , Penthouse/Siêu villa.... Ai trong chúng ta đều ( có lẽ ) mơ ước ( hay cũng đã có ) về những thứ trên, các Bác cho vài ý kiến...
E phản bác kịch liệt vì tánh em hay ghen ăn tức ở lắm, thấy người ta sắm liên tục mà mình không có nổi... hic... bùn lắm ah. Em phản đối luôn cái avata siêu xe trắng nõn của mợ

Hạng B1
16/1/11
92
1
0
POLTS nói:
lady_in_car nói:
E phản bác kịch liệt vì tánh em hay ghen ăn tức ở lắm, thấy người ta sắm liên tục mà mình không có nổi... hic... bùn lắm ah. Em phản đối luôn cái avata siêu xe trắng nõn của mợ

Bác được cái mỗi thù dai Em nè...
cho Bác thù Em đến Giao Thừa thôi nhé ! ( nói nhỏ nha, chúc Bác ... cũng dai như thù Em ??? )

Em đang tính bán X5 để đổi Mas như avatar...Bác có hứng thú hok? qua Tết tính ok???

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Mấy anh có "đạo đức" phản ứng mạnh mẽ và gay gắt nhất : "hoang phí, không biết nhìn cuộc sống của người xung quanh, tiền đó sẽ giúp được rất nhiều người, không có trái tim, khoe của...."

Hạng D
10/1/11
1.025
2
0
34
Mấy chú thần kinh không bình thường ghen ăn tức ở mới chê bai người khác.