Hạng B2
23/7/09
141
34
28
E luôn hướng tới một chiếc xe 7 chỗ, rộng rãi cho 7 thành viên trong gia đình nên sẽ bỏ qua CX-5. Ba anh chàng còn lại là CX-8, CR-V và SantaFe thì qua so sánh kích thước của các em ý với các dòng xe 7 chỗ ở VN hiện nay em thấy chúng khá tương đương nhau. Tuy nhiên, dễ thấy chiều dài của CX-8 dài nhất với (4.900mm) và trục cơ sở dài nhất (2.930mm) hứa hẹn em ý sẽ rất trường xe trên đường. Nội thất sang trọng cùng không gian rộng rãi (7 chỗ cứng cho 7 người lớn) cũng là một điểm cộng cho CX-8. Vậy quất em nào bác cứ ra thẳng showroom để cân nhắc ạ.

• Like
Reactions: salim
Hạng B1
16/7/15
51
21
18
33
E luôn hướng tới một chiếc xe 7 chỗ, rộng rãi cho 7 thành viên trong gia đình nên sẽ bỏ qua CX-5. Ba anh chàng còn lại là CX-8, CR-V và SantaFe thì qua so sánh kích thước của các em ý với các dòng xe 7 chỗ ở VN hiện nay em thấy chúng khá tương đương nhau. Tuy nhiên, dễ thấy chiều dài của CX-8 dài nhất với (4.900mm) và trục cơ sở dài nhất (2.930mm) hứa hẹn em ý sẽ rất trường xe trên đường. Nội thất sang trọng cùng không gian rộng rãi (7 chỗ cứng cho 7 người lớn) cũng là một điểm cộng cho CX-8. Vậy quất em nào bác cứ ra thẳng showroom để cân nhắc ạ.
E thấy CR-V hay SantaFe đều 7 chỗ được mà bác?

18/8/19
99
20
28
34
Kakaka, chả nhẽ gia đình bác k bao giờ đi du lịch bằng ô tô, khi ấy xe 7 chỗ chắc chắn sẽ hợp lý khi muốn đi cùng ông bà nội, ngoại hai bên, hay bạn bè. Còn với xe 5 chỗ, lúc đó muốn mời ai đi cùng cũng bất lực.
Bác nói có nhí, nhóm mấy người bạn của em toàn tập trung đi du lịch trong bán kính 200km trở lại bằng xe ô tô, cứ 2 gia đình 1 xe 7 chỗ, tiện lắm.

Hạng B1
23/8/19
73
22
18
4 con này đều là mơ ước của em, mỗi tội em chưa có đủ xiền để rước 1 trong các em ý về. Nhưng, e cũng vote cho CX-8, vì:
  • Hình thức đẹp, nội thất sang trọng
  • Chỗ ngồi rộng rãi, thoải mái.
  • Loa Bose nghe chất.

Hạng B1
24/8/19
74
27
18
34
Bác quất Mazda đê, e thấy xe đẹp, nhiều option, loa chất.

Hạng C
4/4/07
990
1.265
93
SG -> Dalat -> SG
Rộng rãi gia đình nhiều hành lý thì CX-8 hợp lý nhất. Tiết kiệm nhiên liệu chọn SF dầu, yên tĩnh chọn CRV
CX8 có cái ghế giữa thiết kế Nu vãi, ngồi đủ 3 người thì người giữa lãnh đủ cái cột sống bị ưỡng ra trước!

Tập Lái
10/12/14
31
30
3
TP.HCM
Sao không là Vinfast bản SUV, thiết kế đẹp lại công nghệ BMW :)

So với cái X5 mới giá 3,7 tỷ thì dù LUX SA2.0 dùng công nghệ động cơ bản cũ hơn chút thì cũng phải đáng giá 2,5 tỷ. Giá đang Vinfast đang bán là thấp đấy, cái ruột thì cả BMW và Vinfast cũng cùng thằng cung cấp thôi. Vấn đề còn lại là niềm tin mà chính vì bản làm lần đầu bao giờ cũng tốt hết.

Chỉnh sửa cuối: