Tập Lái
4/6/16
14
17
3
41
Đầu tiên chúc các bác nhiều sức khỏe, thành công... Sau là nhờ các bác tư vấn giúp sự lăn tăn của em trong mấy tháng nay về 2 em này... em xin mượn vài ảnh đẹp để minh họa[pagebreak][/pagebreak]

1. Mazda ..
img_0284-jpg.233701

Thiết kế đẹp nội lẫn ngoại, đẹp theo kiểu công tử chịu chơi... đều quan tâm là em nó ồn, bé con nhà em thì lên xe phải ngủ, nên ngồi sau tiếng lốp ồn vào bé khó chịu quá không ngủ được lại say xe. tháng 5 mới test cho bà xã ngồi sau đi 1 vòng cở 1km, em chạy từ tốn chưa đến 60km/h mà bx ngồi đã thấy khó chịu rồi... ..mà không biết cá vàng có triệt để chưa nữa
-- được cái là showroom gần nhà em ở Tiền Giang nên ưu ái hơn với em này

2. Cruze..
Phân vân Cruze LTZ và Mazda 3 1.5

Chuẩn men theo em là vậy... đẹp theo kiểu người thành đạt, đứng đắn... kết nhất phần đầu xe ... so với mazda thì cách âm tốt hơn hẵn, êm hơn... đúng ra em đã chọn em này.. nhưng vào diễn đàn cứ thấy các bác hỏi hết lỗi vặt này đến lỗi vặt kia... các bác kinh nghiệm thì thấy nó bình thường, vài ba đường là xong còn em chả biết tẹo nào cứ thấy có lỗi là lo...

cả 2 ưu nhược điều có.. giá cũng xem xem... mỗi em đẹp theo cách riêng.. em nào về cũng cần lên vài ba thứ mới chuẩn... như đèn đốm, mông, pô, cánh chim... em thì camera de, em thì cảm biến...

tương đương quá nên cứ so đo mãi...

nhờ các bác giúp em những khuyết điểm của 2 xe và cách khắc phục.. vì em mua xe như cứoi vợ.. cả đời luôn ạ

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/6/16
14
17
3
41
Theo cách bác mô tả thì biết bác kết em nào rồi. Cruze múc đi bác :3dcuoi:

Em chờ nhà cửa ngon lành cũng làm em cruze cho nó manly
tội nổi so với mazda thì em này cứ lỗi vặt nhiều mới đau.. mazda e cũng kết lắm bác ơi.. chỉ do bx ngồi sau thấy ồn thôi, khác phục được mà ít tốn kém thì e cũng múc cho nó lành

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Vios đi bác....!!!!
Altis đi bác....!!!!
:3dcuoi:
Giỡn thôi...chứ em xài Cruze LTZ gần 1 năm rồi thấy hoàn toàn ổn về vận hành!!! Xe em sử dụng hàng ngày đưa đón con cái đi học, đi Metro, thỉnh thoảng Vũng Tàu và về quê bà cả Cần Thơ...
Đi phố (chạy dưới 40km/h) thì do xác nặng nên xe hơi ì, cần phải biết nuôi ga và "dìu" em nó từ từ chứ đừng thốc ga tốn xăng mà em nó không vọt bi nhiêu.
Đi đường trường thì Ok...đầm chắc, êm ái, đọ vọt khi cần tăng tốc khá tốt, ăn xăng nhẹ nhàng !!!

Tập Lái
4/6/16
14
17
3
41
Vios đi bác....!!!!
Altis đi bác....!!!!
:3dcuoi:
Giỡn thôi...chứ em xài Cruze LTZ gần 1 năm rồi thấy hoàn toàn ổn về vận hành!!! Xe em sử dụng hàng ngày đưa đón con cái đi học, đi Metro, thỉnh thoảng Vũng Tàu và về quê bà cả Cần Thơ...
Đi phố (chạy dưới 40km/h) thì do xác nặng nên xe hơi ì, cần phải biết nuôi ga và "dìu" em nó từ từ chứ đừng thốc ga tốn xăng mà em nó không vọt bi nhiêu.
Đi đường trường thì Ok...đầm chắc, êm ái, đọ vọt khi cần tăng tốc khá tốt, ăn xăng nhẹ nhàng !!!
bác đùa vui.. nếu k Cruze hay Mazda thì e tìm Matiz khỏi lo lắn, quăng ngoài đường cũng k sao.. chứ Vios thì e xin thôi, mấy e thần thánh này thì cho các thánh xài ạ
e k lo vụ ăn xăng lắm vì tìm hiểu các bài e thấy mức độ tiêu thụ của Cruze và Mazda k đáng kể, có thể nói tương đương thôi ạ.. với lại e chạy xe với vợ và con thì cần xe đầm và từ tốn ạ
Cruze 1 năm của bác là all new luôn k? bác các bệnh như điều hòa, tay lái, ác qui.. thường xảy ra của bác vẫn ổn thì tốt quá.. chúc mừng bác có em xe tốt

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
bác đùa vui.. nếu k Cruze hay Mazda thì e tìm Matiz khỏi lo lắn, quăng ngoài đường cũng k sao.. chứ Vios thì e xin thôi, mấy e thần thánh này thì cho các thánh xài ạ
e k lo vụ ăn xăng lắm vì tìm hiểu các bài e thấy mức độ tiêu thụ của Cruze và Mazda k đáng kể, có thể nói tương đương thôi ạ.. với lại e chạy xe với vợ và con thì cần xe đầm và từ tốn ạ
Cruze 1 năm của bác là all new luôn k? bác các bệnh như điều hòa, tay lái, ác qui.. thường xảy ra của bác vẫn ổn thì tốt quá.. chúc mừng bác có em xe tốt

Cruze LTZ của em là xe mới đó bác ạ !!! Tới thời điểm này mọi thứ đều vận hành ổn, chưa có vấn đề gì !!!
Chỉ có mỗi cái em hơi phiền là dàn nhựa nội thất dễ trầy xước quá !!! Xe em phục vụ cho 2 chú F1 là chủ yếu nên giờ nội thất trầy xước hơi nhiều !!!

Tập Lái
4/6/16
14
17
3
41
Cruze LTZ của em là xe mới đó bác ạ !!! Tới thời điểm này mọi thứ đều vận hành ổn, chưa có vấn đề gì !!!
Chỉ có mỗi cái em hơi phiền là dàn nhựa nội thất dễ trầy xước quá !!! Xe em phục vụ cho 2 chú F1 là chủ yếu nên giờ nội thất trầy xước hơi nhiều !!!
cũng nghe mấy bác khác phiền vấn đề này.. cũng nghe chỉ nhau mua chay dưỡng nhựa 3M về phun lên, sẽ bền đẹp lại ngay..
Bác đã thử chưa
Với Bác cho hỏi Cruze LTZ mới của mình là có sẵn gập gương tự động phải k ạ

• Like
Reactions: thanhnduc
Tập Lái
4/6/16
14
17
3
41
Em thấy bác nói là biết kết em nào rồi....
"đẹp theo kiểu thành đạt, đứng đắn, kết phần đầu xe..."
Một bên là xe Mỹ, một bên là xe Nhật. Khi về Việt Nam thì đều có lỗi nhẹ.
Em thì ủng hộ bác con Cruze vì em cũng thích Cruze :3dcuoigif:
Nhích liền đi bác, phân vân thêm nao lòng thôi.
http://dailyauto.vn/
Tại thấy bên mazda ít ai hỏi về bệnh lặt vặt của e nó...
Mỗi e 1 vẻ mà bác.. nội thất của Mazda quá tuyệt vời còn gì.. ngoại thất e thấy k oai bằng Cruze nhưng nhìn phần mông thì hài hoài hơn Cruze Bác nhỉ..

• Like
Reactions: truongsin
Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
cũng nghe mấy bác khác phiền vấn đề này.. cũng nghe chỉ nhau mua chay dưỡng nhựa 3M về phun lên, sẽ bền đẹp lại ngay..
Bác đã thử chưa
Với Bác cho hỏi Cruze LTZ mới của mình là có sẵn gập gương tự động phải k ạ

Em hiện đang dùng chai dưỡng nhựa Sonax, thấy cũng đỡ đỡ thôi à !!!
Cruze LTZ zin nó không có gập gương tự động nha bác !!!