Tập Lái
25/11/18
31
15
8
42
Phân vân giữa Mazda CX-5, Hyundai SantaFe và Tucson: Tất cả là bản tiêu chuẩn
Tình hình là em đợi Hyundai Tucson 2019 lâu quá ko biết bao giờ có (mạng nói tháng 4 em hỏi hãng bảo chưa có thông tin) trong khi đó bà chủ nhà em báo nhà sắp có thêm thành viên mới nên phải mua xe ngay trong tháng 4 cao lắm là tháng 5 phải có xe cho bà chủ và con bà chủ đi. Em nhờ các bác tư vấn giúp nên lấy Hyundai Tucson 2018 bản tiêu chuẩn hay Hyundai SantaFe 2019 bản tiêu chuẩn hay Mazda CX-5 2019 bản tiêu chuẩn. Em biết Tucson 2018 ko thể so với SantaFe và CX-5 được nhưng vì em thấy nó rẻ cũng tích kiệm được 1 chút nên lăn tăn :) nhưng from cũ. Em cảm ơn các bác rất nhiều [pagebreak][/pagebreak]​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Bác có nhu cầu cho 5 thành viên hay 7 thành viên? Lợi thế của San là 5 + 2, nếu nhu cầu 7 thì bác cứ kết bạn với em San còn chỉ 5 thì rước em CX-5 (cá nhân mình thì vẫn yên tâm với máy của bác nhật bổn hơn, nhưng bây giờ là thế giới phẳng rồi bác nên chất lượng hàng hóa nó cũng ngang ngửa nhau hết à). À bác hỏi showroom Mazda xem tháng 6 này CX-8 về VN mình đó. Chuẩn 7 chỗ luôn nhé, không phải 5 + 2 đâu ạ.

Tập Lái
25/11/18
31
15
8
42
Bác có nhu cầu cho 5 thành viên hay 7 thành viên? Lợi thế của San là 5 + 2, nếu nhu cầu 7 thì bác cứ kết bạn với em San còn chỉ 5 thì rước em CX-5 (cá nhân mình thì vẫn yên tâm với máy của bác nhật bổn hơn, nhưng bây giờ là thế giới phẳng rồi bác nên chất lượng hàng hóa nó cũng ngang ngửa nhau hết à). À bác hỏi showroom Mazda xem tháng 6 này CX-8 về VN mình đó. Chuẩn 7 chỗ luôn nhé, không phải 5 + 2 đâu ạ.
em cảm ơn bác nhà em chỉ có 4 thành viên ,vợ em cũng đang nghía CX5 mà em hỏi thằng cu em bán xe mazda bên tân bình nó bảo " cx5 vỏ mỏng và đi bồng bềnh anh nên đợi lấy tucson 2019 đi " ,nó bán mazda mà nói thế thì thua .

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Chờ cx8 nhé .
Ko thì Outlander Std lăn 900tr or santafe full

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
em cảm ơn bác nhà em chỉ có 4 thành viên ,vợ em cũng đang nghía CX5 mà em hỏi thằng cu em bán xe mazda bên tân bình nó bảo " cx5 vỏ mỏng và đi bồng bềnh anh nên đợi lấy tucson 2019 đi " ,nó bán mazda mà nói thế thì thua .
Vỏ mỏng là đặc sản gia đình nhà Mazda nói chung, nhưng chiếc xe quan trọng không phải nằm ở vỏ xe bác ạ mà là ở khung sườn và máy móc thiết bị bên trong xe. Còn bồng bềnh thì dòng gầm cao nào cũng vậy bác à (chỉ ít hay nhiều) không thể đằm như sedan được. Bác muốn đằm thì chọn Sedan, mình đang chạy con mazda6 và thấy quá hài lòng (khi quyết định M6 mình đã cân nhắc rất kỹ giũa em nó và Civic gen 10, rút cuộc thấy M6 có nhiều lợi thế hơn). Để rõ nhất bác nên thử xe mới có thể cảm nhận được từ thực tế.

Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Vỏ mỏng là đặc sản gia đình nhà Mazda nói chung, nhưng chiếc xe quan trọng không phải nằm ở vỏ xe bác ạ mà là ở khung sườn và máy móc thiết bị bên trong xe. Còn bồng bềnh thì dòng gầm cao nào cũng vậy bác à (chỉ ít hay nhiều) không thể đằm như sedan được. Bác muốn đằm thì chọn Sedan, mình đang chạy con mazda6 và thấy quá hài lòng (khi quyết định M6 mình đã cân nhắc rất kỹ giũa em nó và Civic gen 10, rút cuộc thấy M6 có nhiều lợi thế hơn). Để rõ nhất bác nên thử xe mới có thể cảm nhận được từ thực tế.
Mazda 6 ngon vì giá ok, đi thì cũng bt nhưng đc cái nội ngoại thất đẹp, mà giá ngang mấy con hạng C full
Còn CX5 thì đâu có rẻ, đi thì cũng bt, cũng chẳng đẹp. Nên nếu gầm cao mình loại cx5 đầu tiền. Tucson, outlander, crv đều ngon hơn cx5

Tập Lái
2/3/19
5
4
6
37
đoạn này giống như sale Huynhdai quá :D

Hạng B2
6/4/07
320
170
43
vnexpress.net
Thế thì còn gì lăn tăn nữa bác. Mà thực ra tiền đến đâu quất đến đấy. Bác hỏi lúc nữa có bác lại bảo cố thêm tí mua Explorer đấy :))))

Hạng C
9/9/16
522
393
78
Vote cho INNOVA. 7 chỗ, rộng rãi, cách âm ăn đứt mấy em Hàn như Santa fe, Tucson. Rẻ, bền, dịch vụ tốt, ít mất giá.