Tập Lái
13/2/19
20
8
3
32
Phân vân giữa Mercedes GLC, Lexus NX300 và Audi Q5
Chào anh em, hiện tại em đang muốn mua một chiếc SUV 5 chỗ hàng mới tầm 3 tỷ trở lui. Và em đang phân vân giữa ba mẫu xe: Mercedes-Benz GLC, Audi Q5 và Lexus NX (Dù hơi thiên về NX). Monganh em tư vấn giúp em [pagebreak][/pagebreak]
- GLC 250. -- Giá tốt, ngoại hình khá nhưng cách âm trung bình, cảm giác lái bình thường và nghe đồn (chưa kiểm chứng) là nhanh "tã"
Cái này cảm nhận cá nhân khi trải nghiệm xe gia đình (GLC300 2017 chạy tầm hơn 1 năm rưỡi)

- Audi Q5 -- Giá cao, ngoại hình đẹp, cảm giác lái tốt, nội thất trẻ nhưng option về vn bị cắt nhiều và vẫn nghe đồn (chưa kiểm chứng) là bảo dưỡng tốn kém + hay hắt hơi xổ mũi

- NX300 -- Same giá với Q5, ngoại hình khá, nội thất già, rối rắm, option tạm. Chưa có dịp lái thử. Bảo dưỡng 3 năm free và "trâu bò".
Nhờ các bác tư vấn giúp em ạ. Nhân tiện, em sinh 92, làm cv kinh doanh, nhu cầu cần một xe đầm, chắc, chạy trong dải 30-70 nội thành mượt mà và đang dùng tucson 2017. (E chỉ chọn 1 trong 3 xe đã hỏi). Em xin cám ơn. Mong các bác giúp đỡ.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Nghe bác chủ thớt tả về các dòng xe thì đã biết ưng NX rồi còn hỏi j nữa , so với mer và audi thì lexus bền hơn , bảo hành bảo dương free 3 năm hoặc 60.000km , option tạm ổn , cảm giác lái sẽ ko bằng xe đức khi đi tốc độ cao còn từ 30-70km/h e nghĩ cũng same same nhau , lexus ưu điểm lái nhẹ nhàng, êm ái và cách âm tốt ( e nghĩ NX hơn 2 e kia ở khoản này) . Nếu là e , e sẽ chọn RX 300 thay vì NX 300

Tập Lái
1/10/18
41
35
18
Trong câu hỏi của anh hình như có luôn câu trả lời: Lexus. Mình loại GLC vì cảm giác nhỏ, chật và thiếu nam tính.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nghe bác chủ thớt tả về các dòng xe thì đã biết ưng NX rồi còn hỏi j nữa , so với mer và audi thì lexus bền hơn , bảo hành bảo dương free 3 năm hoặc 60.000km , option tạm ổn , cảm giác lái sẽ ko bằng xe đức khi đi tốc độ cao còn từ 30-70km/h e nghĩ cũng same same nhau , lexus ưu điểm lái nhẹ nhàng, êm ái và cách âm tốt ( e nghĩ NX hơn 2 e kia ở khoản này) . Nếu là e , e sẽ chọn RX 300 thay vì NX 300
Nx cũng ko êm, so với glc cũng một 9 một 10 thôi.
Nx cảm giác chỉ còn một nửa DNA của lex thôi, còn lại có vẻ giống xe Đức hơn, ko giống mấy con còn lại của lex.

Hạng B1
6/6/05
98
1
6
39
Em cũng đang phân vân giống hệt bác chủ thớt. Cũng đang hơi nghiêng nghiêng một chút về NX. Tuy nhiên dòng NX có vẻ hơi chật so với Q5 thì phải. Các bác cho thêm ý kiến tư vấn với. Thanks