Hạng B2
4/1/06
182
38
28
sài gòn
otosaigon.com
Thân chào các bác, e mới vừa nhận được xe và làm 1 chuyến Vũng Tàu,cảm giác thật sảng khoái. E là nhân viên của Ford nên cũng đã đi qua tất cả các dòng Ford,và cũng đã từng sở hữu escape từ 2.3 đến 3.0 từ 2004 đến 2009,tại e cứ mua rồi lại bán.Nghe sắp tăng thuế,sợ quá quyết định mua 1 chiếc để đi luôn nên e có ghe qua trường hải xem e sportage,về nhà dắt bà cả xem xe,bà cả nhất định o cho mua Ford nữa.(may quá mình cũng đang ghiền e Sportage).sau hơn 1 tháng đợi hồ sơ,e đi đăng kí xe thì được phát cái biển 252.42 bác nào đó đứng kế e được 252.52.
về nhà 1 phát e ngâm cứu xe cài cái bluetooth vậy là e nói chuyện dt o cần tới cai dt luôn,nghe gọi đều qua micro va loa của xe,sáng thứ sáu vừa rồi e làm 1 chuyến vũng tàu test xe,cảm giác rất hài lòng.
_ Động cơ 2.0 ps 166hp hơn escape 146 hp nên chạy rất phê vượt xe khác nhẹ tựa lông hồng,hộp số 6 cấp o có cảm giác xe sang số
_ Bên ngoài xe nhìn rất thể thao ạ, đèn led daylight nhìn tuyệt đẹp,xe có sẵn projector nên e mua chỗ bác gatre 1 cặp xenon osram 4300k gắn vô đi buổi tối sáng như camry ấy.
_e khoái nhất cái chìa khóa,lại gần xe là chỉ bấm nút trên tay nắm cửa vô trong bấm nút 1 cái là đi.không phải móc ra móc zô.
_Dàn cd theo xe nghe rất ok nha các bác,phiá sau chỗ để hành ly co sub luôn,dĩ nhiên o bằng bộ alpine mà e gắn êch cũ.e gắn ipod nghe nhưng e cảm giác nghe cd hay hơn,xe e o có màn hình
_Ghế xe cũng rất thú vị,vừa chỉnh điện lại co làm mát ,e ngồi ma o mún ra khỏi xe.
Nói chung là e đang sướng. o bit 1 thời gian thì máy móc thế nào,chẳng may đâm vào đâu thì có cứng bằng Ford o,chứ e chạy thấy báo 6,8 l/100km tai đường Hạ long( vũng tàu).Xe e lúc đi chở 5 lớn 1 bé nha các bác
Ps:e đang bon bon trên đường hạ long,cung có vươt 1 2 xe vừa đến khúc cua ma qua cua có cái dốc,hết dốc la ks Mỹ lệ đó,e chạy lúc đó khoảng 70 bị bắn tốc độ,hồi năm ngoái e cũng bị đúng chỗ này ma quên mất,nên cứ phang ầm ầm,1 anh đi ra ngoắc vô ,e thấy có 4 anh xxx và 2 cái moto,1 anh đang lập biên bản Fortuner,a vừa ngoắc e lại gọi thêm 1 chú altis,e giả bộ đi qua đầu xe fortuner, rồi ngó kiếng chiếu hậu,xong e đề pa chạy luôn,vừa hết dốc quẹo vô Mỹ lê đậu xe giả bộ hỏi phòng,xong e kêu mọi người xuống xe kêu taxi lên imperial chơi đến 12h mới dám quay lại lấy xe,ai trong xe cũng nói hồi hộp,còn e muốn rớt tim hihi.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
23/10/10
125
0
0
Re:phân vân Kia sportage vs Ford escape,cuối cùng e đã chọn Sportage

bác chủ cool thiệt!
gặp e chắc là dính cái biên bản rồi hihihi.
nhưng cũng Thank bác đã cho e biết được cảm giác lái KIA Sportage hihih.

Hạng B2

bác làm em cũng muốn thót tim, y như phim hàng động vậy. Chúc mừng bác có vợ mới, chúc mừng bác "qua mặt" mấy anh xxx

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/8/09
1.563
84
48

mừng bác nhé

Hạng C
23/2/10
596
1
18

Mừng Bác chủ, Bác thật là cool, qua mặt cả xxx

Hạng C
21/12/10
974
1
18
53

Chúc mừng bác

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

?? cuối cùng bác đi Hạ Long hay Vũng Tàu?? :D Bác cho vài tấm hình để AE chiêm ngưỡng đê...

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM

Chúc mừng bác!Up hình v2 lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi bác!