Hạng B2
29/11/15
121
52
28
51
Cerato đi bạn, dáng trẻ trung rộng rãi option nhiêu đi ngon hơn

Tập Lái
6/2/19
49
26
8
Sài Gòn
Một vote cho City vì em đã chạy qua cả hai em này: (Cerato và City đều 2018)
- Cerato hình thức hiện đại, trẻ trung, option nhiều, ghế da chỉnh điện...nhưng cảm giác lái em thấy quá nhẹ, không thật. Và so sánh cá nhân em thấy ồn hơn City.
- City nhìn đơn giản, nhưng theo em là đẹp kiểu lịch sự và sẽ lâu bị lỗi mốt. Option quá đơn giản, chỉnh tay, ghế nỉ, nhưng cảm giác lái tốt, và độ bền với chi phí bảo dưỡng càng về sau càng tốt.
Đây là em đang nói với mức chi phí của bác chủ thớt, và cá nhân đánh giá, vì gu em là gu thích đơn giản, không ưa bóng bảy uốn lượn :D

Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Một vote cho City vì em đã chạy qua cả hai em này: (Cerato và City đều 2018)
- Cerato hình thức hiện đại, trẻ trung, option nhiều, ghế da chỉnh điện...nhưng cảm giác lái em thấy quá nhẹ, không thật. Và so sánh cá nhân em thấy ồn hơn City.
- City nhìn đơn giản, nhưng theo em là đẹp kiểu lịch sự và sẽ lâu bị lỗi mốt. Option quá đơn giản, chỉnh tay, ghế nỉ, nhưng cảm giác lái tốt, và độ bền với chi phí bảo dưỡng càng về sau càng tốt.
Đây là em đang nói với mức chi phí của bác chủ thớt, và cá nhân đánh giá, vì gu em là gu thích đơn giản, không ưa bóng bảy uốn lượn :D
Chuẩn như Lê Duẩn, e nghĩ nếu đi tầm 5-6 năm đổi xe thì lấy Cer cũng ok: đẹp, rộng rãi. Còn đi lâu dài thì Honda e nghĩ vẫn hơn vì đã được kiểm chứng rồi, chẳng mấy con xe nào đời 2007 (civic) mà còn chạy ngon lành như hiện nay. E chỉ lăn tăn vụ điều hoà yếu thôi

Hạng B1
15/8/16
65
22
8
34
City đi bác. Có cân bằng điện tử quan trọng đấy bác
View attachment 1856859 Chào các bác, Em cũng thường thuê xe du lịch ở Sài Gòn để chạy thử nhiều dòng xe nhưng khá thích 2 dòng xe này vì nó khá vừa túi tiền của 2 vợ chồng sau bao năm tích góp. Sau bao năm tích góp ăn mắm ăn muôi, vợ chồng e cũng dành dụm được ít vốn tầm 700 thôi. Nay quyết định lên hương, cũng tham khảo nhiều lắm rồi, đi khắp nơi. Cuối cùng e thấy ưng ý nhất 2 dòng xe Honda City Top và Kia Cerato 1.6 AT. Nhưng phân vân quá các bác ạ [pagebreak][/pagebreak]
Một bên City phân khúc B hơi nhỏ xíu nhưng option và tính năng an toàn ok. Còn Kia thì đẹp trẻ trung, bắt mắt, option cũng tương đối nhưng tính năng an toàn thua City chút xíu, mà 2 con này giá tiền gần như nhau.
image-jpg.661420

Tập Lái
17/6/16
23
11
3
37
City điều hòa em thấy cũng mát có điều mát hơi lâu.và nếu bật mức gió từ số 3 trở lên tiếng quạt hơi ồn.ngoài ra còn củ đề(em ko biết gọi là cái gì)xe em gần hết bh thì nó hư không đề được nên được thay nguyên cụm.lên mạng tìm hiểu thì thấy cũng có người bị giống.từ thay đến giờ cũng 1 năm rồi thấy vẫn ổn chưa bị lại.hai con này không cùng phân khúc giá thì gần nhưng phải so sánh thì khó quá hehe.nếu bác thích rộng(rộng hơn city chút xíu) và cách âm tốt hơn thì chọn cerato.còn thích cân bằng điện tử,đèn trước led thương hiệu nhật thì chọn city.