Hạng B2
18/12/14
408
176
43
City không nói nhiều nha, mấy người cerato 1 là chưa mua xe, 2 là đang chạy cerato.

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Cerato mới có nội thất quá đã, mọi người hay so nó với maz3 thôi bác, nên nếu bác phân vân với city thì nên chốt cerato đi ạ.

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Tầm tiền này còn Mazda 3 1.5 nữa. Mazda 3 có hệ thống treo sau đa điểm nên ngon hơn hệ thống treo của City và Cerato. Lái cũng ngon hơn nữa.
Cứ leo lên lái thử mấy loại là biết cái nào hợp với bác.
Cái đó kêu là độc lập đa liên kết mà bác.

Tập Lái
6/2/19
49
26
8
Sài Gòn
Cụ hỏi nhưng đã thực sự ngồi lên 2 chiếc xe đó để cảm nhận chưa? Nếu bác đã ngồi lên rồi thì bác sẽ vứt ngay suy nghĩ chọn city. E cao tầm 1m7 ngồi băng sau khá là tra tấn, chật chội ồn ào, điều hoà thì nổi tiếng kém. Bác gắng thêm tí mà mua hẳn cerato deluxe, ngồi sau ngả ngớn bà xã bác cũng thoải mái hơn. Đừng nghe các bố bơm xe nhật xe hàn, city với e thì cũng là con xe ghẻ thôi. Đấy là e đang tư vấn theo bác hỏi, còn riêng e đã kênh qua dòng B, cũng mua xe phục vụ gia đình chứ ko kinh doanh thì e khuyên thật bác gom thêm tí hoặc vay NH rồi lên hẳn CUV phục vụ gia đình tốt hơn nhiều bác, rộng rãi hơn hẳn nữa, cốp chở được nhiều. Bác đã có trong tay 700tr rồi, thêm tầm 150tr là 1 đống lựa chọn như Tucson, CX5, Outlander, Xtrail rồi. Việc gì phải chọn mấy con city cerato cho khổ vậy bác. Bác có chọn mấy con sedan rồi nhu cầu bản thân sau này bác cũng phải đổi thôi. Kinh nghiệm thực tế bản thân e luôn đấy bác
Nói như bác thì người ta làm ra xe City để ai ngồi lên thử cũng vứt ngay ý nghĩ sở hữu đi, vậy doanh số City đang thê thảm như thế nào? Mình tư vấn theo suy nghĩ cá nhân, nhưng cũng đồng thời phải theo túi tiền của cụ chủ thớt nữa, em nghĩ 700 max là cụ ấy đã nghĩ đến cả ngân hàng cũng như các chi phí liên quan rồi đấy. 150tr so với con số 700tr là tỷ lệ khá lớn phải gồng gánh đó chứ không đùa. Con xe là để phục vụ mình, không phải để mình è cổ ra phục vụ nó. Đối với cụ có thể là con xe ghẻ, nhưng với người khác là cả một gia tài dành dụm đấy.
Cuối cùng là cảm nhận và đánh giá cũng như gu của chủ thớt sẽ quyết định.

Tập Lái
6/2/19
49
26
8
Sài Gòn
Cụ chủ có muốn cầm tầm đó tiền chơi xe Đức Volkswagen Polo Sedan 2016 không thì connect với em nhé. Em 2015 thôi và cũng đang rất hài lòng :D
Có bạn giao lưu luôn, chứ em lập thread Volkswagen không thấy bác nào hưởng ứng cả :(

Hạng D
23/10/18
1.114
22.885
113
40
Cụ chủ có muốn cầm tầm đó tiền chơi xe Đức Volkswagen Polo Sedan 2016 không thì connect với em nhé. Em 2015 thôi và cũng đang rất hài lòng :D
Có bạn giao lưu luôn, chứ em lập thread Volkswagen không thấy bác nào hưởng ứng cả :(
Chán xe Đức rồi ah bạn? Con Polo là quá ngon trong phân khúc B rồi còn gì. Hôm nào rảnh mình qua coi thử nhé, cũng đang muốn đổi xe hihihi

Hạng C
2/12/18
958
563
113
41
So với madaz 3 còn phân vân nhưng với em city thì có gì phân vân bác...cerato thôi...

Tập Lái
6/2/19
49
26
8
Sài Gòn
Chán xe Đức rồi ah bạn? Con Polo là quá ngon trong phân khúc B rồi còn gì. Hôm nào rảnh mình qua coi thử nhé, cũng đang muốn đổi xe hihihi
Đâu có đâu có, cụ hiểu lầm ý em rồi. Em đang đi Polo 2015 nhưng là đăng ký 2018 nhé, nên còn mới. Em tâm huyết lắm mới chơi dòng này cho con xe đầu tiên đó chớ, nên muốn tư vấn bác chủ chơi Polo 2016 nếu thích xe Đức.
Còn bác muốn giao lưu dòng này hay cần thông tin gì anh em gặp thôi, bác đổi qua con Polo luôn thì tốt quá, anh em lập hội mini Polo :))

WMS confirmed
Hạng B2
21/12/13
272
132
43
Tp. HCM
Một bên City phân khúc B hơi nhỏ xíu nhưng option và tính năng an toàn ok. Còn Kia thì đẹp trẻ trung, bắt mắt, option cũng tương đối nhưng tính năng an toàn thua City chút xíu, mà 2 con này giá tiền gần như nhau.
[
image-jpg.661420

Bạn phải chọn giữa option và vẻ đẹp để tìm ra câu trả lời cho bạn.