Hạng C
19/5/07
806
434
63
Tình hình là đầu đường PVT-PVD có biển cấm ô tô, mà trên đường PVC lại có rất nhiều đoạn không có giải phân cách hoặc có các ngõ nhỏ để rẽ ra PVT, không có biển cấm ô tô nhắc lại, bây giờ nếu đi hướng ngược lại từ Nguyễn Thái Sơn rồi quay dầu xe tại nơi không có giải phân cách thì có coi là vi phạm đi vào đường cấm không các bác. Tại nơi không có dải phân cách, không có nét liền phân chia làn đường, không có biển báo chỗ quay xe, vây mình có đước phép quay đầu xe và có vi phạm biến cấm ô tô tại đầu đường PVT-PVD không các bác? Các bác khai sáng dùm em cái.

Hạng B1
6/4/15
68
51
18
42
Theo mình nghĩ là không? Mình chạy mấy lần rồi. Đi PVT đến Emart, xong từ emart ra chạy về lại. Đâu có thấy bảng cấm nào đâu

Hạng F
1/6/15
5.555
28.298
113
Chắc chắn là không được rồi bác, vì biển cấm có hiệu lực từ sau biển cho tới giao lộ tiếp theo.
Phân tích sâu hơn thì "tại nơi không có dải phân cách, không có nét liền phân chia làn đường, không có biển báo chỗ quay xe" mà bác có nhắc tới bác đâu có được quay xe? Trong khu đông dân cư chỉ được quay xe ở:
- Nơi có biển cho phép quay xe
- Giao lộ.
Mà tới giao lộ cho bác được phép quay xe thì đã có biển cấm nhắc lại.

Hạng D
11/6/14
2.410
12.033
113
Chỉ cấm đoạn từ PVĐ đến Trần Quốc Tuấn thôi bác, e thấy xe từ nhà hàng Vườn Cau đi ra mà mấy ảnh đâu có thổi, để chiều có rảnh đi ngang xem lại, còn chổ Emart đi bình thường

Hạng B2
23/10/15
200
512
93
Chỉ cấm đoạn từ PVĐ đến Trần Quốc Tuấn thôi bác, e thấy xe từ nhà hàng Vườn Cau đi ra mà mấy ảnh đâu có thổi, để chiều có rảnh đi ngang xem lại, còn chổ Emart đi bình thường

Mai em có tiệc ở nhà hàng Vườn Cau, thấy google hướng dẫn đi PVD phải rẽ vào Lê Q Định, rồi vòng lên tận Huỳnh Khương An mới cho rẽ ngược lại Phan Văn Trị ra nhà hàng. Vậy từ PVD em không được rẽ phải vào Vườn Cau mà phải đi vòng xa thế ah :(.

Hạng C
8/7/14
923
564
93
Bác nhầm rồi nhé. Trước nhà hàng vườn cau có bảng cấm oto ngày chỗ xxx hay đứng. Trước cây cầu vượt đường sắt

Hạng B1
6/4/15
68
51
18
42
Chắc chắn là không được rồi bác, vì biển cấm có hiệu lực từ sau biển cho tới giao lộ tiếp theo.
Phân tích sâu hơn thì "tại nơi không có dải phân cách, không có nét liền phân chia làn đường, không có biển báo chỗ quay xe" mà bác có nhắc tới bác đâu có được quay xe? Trong khu đông dân cư chỉ được quay xe ở:
- Nơi có biển cho phép quay xe
- Giao lộ.
Mà tới giao lộ cho bác được phép quay xe thì đã có biển cấm nhắc lại.

Mình không có quay xe, mình quẹo trái vô Emart, sau đó từ Emart quẹo phải vô đường PVT lại.

Hạng D
11/6/14
2.410
12.033
113
Bác nhầm rồi nhé. Trước nhà hàng vườn cau có bảng cấm oto ngày chỗ xxx hay đứng. Trước cây cầu vượt đường sắt
E nhớ ngay cổng Vườn Cau k có bảng cấm ô tô, chỉ có bb cấm xe 3 bánh thì phải, e có nói để chiều rảnh xem lại mà

Hạng F
1/6/15
5.555
28.298
113
Mình không có quay xe, mình quẹo trái vô Emart, sau đó từ Emart quẹo phải vô đường PVT lại.
Căng nhể, xét về lý về tình gì cũng phù hợp :D , nhưng mà luật cũng có điểm hạn chế của nó mà theo em mình buộc phải tuân theo thôi, không thể đòi hỏi người ta phải báo hiệu cấm trên mỗi mét đường, trước mỗi căn nhà được. Nhiều bác đã bị trường hợp giống bác ở đường Nguyễn Bỉnh Khiêm khi vô Sở Thú chơi.