Hạng F
12/10/16
7.499
6.354
113
Phân vân về Honda
Các bác ơi
E xin tư vấn, chả là có vấn đề khó nghĩ nhưng lại bức thiết.
Sau khi đi 4b Honda 1 thời gian, vk cả e nói sao mất thời gian thế. Trời nóng ngồi 4b càng nóng hơn (vì vk cả ko ngồi máy lạnh đc do.... say xe).
Gợi ý 2b vừa nhanh vừa thoáng mà công nghệ cũng nhiều. Sh150i 2017
Các bác thấy có ngược đời ko? Giờ làm sao cho tâm phục khẩu phục ạ?

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
View attachment 599470 Các bác ơi
E xin tư vấn, chả là có vấn đề khó nghĩ nhưng lại bức thiết.
Sau khi đi 4b Honda 1 thời gian, vk cả e nói sao mất thời gian thế. Trời nóng ngồi 4b càng nóng hơn (vì vk cả ko ngồi máy lạnh đc do.... say xe).
Gợi ý 2b vừa nhanh vừa thoáng mà công nghệ cũng nhiều. Sh150i 2017
Các bác thấy có ngược đời ko? Giờ làm sao cho tâm phục khẩu phục ạ?
Mấy con 2b đó có cái công nghệ gì đâu mà phân vân? Con SH VN thì xin thẳng 1 câu quên đi, 1 khi đã có tiền mua được xe hơi thì cũng nếu có khả năng nta cũng cắm đầu mua xe nhập chứ ai lại thích xe ráp, thì xe máy cũng thế thôi.
Công nghệ SHVN có gì đâu? ABS -> bác chạy xe máy always 100 km/h hả?
Khóa chống trộm điều khiển từ xa? -> 15p ra Nguyễn Chí Thanh,Q10 có mà đầy mọe trước đó mẫu cũ cũng làm đầy ra, mẫu mới ra mắt thấy khách hàng thêm vào nâng giá (đúng chất VN).
SHVN 125i (tầm 60-70tr) -> e lấy CLICK thái 125
SHVN 150i (tầm 90-100tr) -> e lấy VARIO inodo 150
Còn SH đã chơi là 300i hoặc 150i Ý, còn k thì dẹp :) Chứ mấy con xe tay ga ráp chạy 1 thời gian nồi niêu xoong chảo nó kêu nghe thấy gớm hơn cả mấy con Future125 hay WAVE 110 ráp.
Chưa kể đi SH -> giữ xe tốn tiền hơn, đi SH -> dễ bị phục kích hơn nhé (đặc biệt lễ hội), đi SH -> làm cái gì cũng mắc hơn nta (dân nó làm gì biết SHVN hay SH nhập cứ thấy SH có tiền là chặt), đi SH -> xe to khó xoay sở hơn...chả thấy có lợi ích mọe gì nếu đã có xe hơi thì với e SH nó cũng chả khác gì con WAVE, mà đi SH ra đường hồi hộp hơn cả đi WAVE :D

Hạng F
12/10/16
7.499
6.354
113
Mấy bữa rồi e lấy con Sh150i 2016 của ông anh đi thử rồi. Cũng thích nhưng mỗi lần dừng xe đèn đỏ 30s là nhón mỏi hết cả chân, chạy cũng khá bốc, ga nhẹ cũng lướt gió, xác to vật vã, nhiều e nhìn hơn là đi 4b (e nói thật vì đi 4b có time đâu mà để ý gáy) :3dcuoi:
Nhưng, nhà e 2 lớn 2 nhỏ ngồi vẫn chả rộng hơn con Lead thần thánh thánh chi cả. Chỉ cao hơn.
Suy đi ngẫm lại e ko ưng cái bụng rồi đấy.
Trời nắng chang chang giờ bx e bắt đi 2 cái 2b về SG nè. Chán muốn vứt mịa cái 4b đi, mua về sợ say xe vcl

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Mấy bữa rồi e lấy con Sh150i 2016 của ông anh đi thử rồi. Cũng thích nhưng mỗi lần dừng xe đèn đỏ 30s là nhón mỏi hết cả chân, chạy cũng khá bốc, ga nhẹ cũng lướt gió, xác to vật vã, nhiều e nhìn hơn là đi 4b (e nói thật vì đi 4b có time đâu mà để ý gáy) :3dcuoi:
Nhưng, nhà e 2 lớn 2 nhỏ ngồi vẫn chả rộng hơn con Lead thần thánh thánh chi cả. Chỉ cao hơn.
Suy đi ngẫm lại e ko ưng cái bụng rồi đấy.
Trời nắng chang chang giờ bx e bắt đi 2 cái 2b về SG nè. Chán muốn vứt mịa cái 4b đi, mua về sợ say xe vcl
Phát giá thanh lý đi ấy.
Kaka

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Đi xe máy thì cũng có cái tiện của nó, nhưng nếu đi xa xa và nhất là có f1 thì nên đi ôtô chứ bác.
E cũng giống bác là có 2 f1, mỗi lần đi đâu là chất 4 mạng lên cái pcx, ko thì chia ra 2 xe.
Ngán quá nên e thuyết phục vk cả đi học lái từ lúc chưa có xe, cũng trần ai khoai củ bả mới chịu vì vợ e say xe khủng khiếp, lên xe đi đâu là nó chỉ có nằm chèp bẹp.
Nhưng e cũng cố gắng thuyết phục vì hai cái lợi, một là ai biết lái sẽ hết say xe, hai là chạy xe máy đàng hoàng hơn :D
Bác cứ thuyết phục bác gái đi học lái, em nghĩ sẽ ổn thôi.

• Like
Reactions: samuraijack