Hạng B2
27/2/10
112
42
28
Phân vân về SUV 7 chỗ Mercedes GLS450 và BMW X7 M-Sport

*Ảnh minh họa

Chào mọi người ạ.

Em đang phân vân giữa 2 em GLS450 và X7 M-Sport chính hãng, nên mong mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm hoặc ý kiến của mình giúp em ạ.

1. Em tìm xem thông tin option chi tiết mặc định của 2 em này nhưng không có chỗ nào đăng đầy đủ để dễ so sánh ạ.
2. Về dịch vụ hậu mãi thì BMW và Mer thì bên nào làm tốt hơn vậy ạ. (Em đi CR-V hơn 10 năm rồi, toàn làm DV ở hãng thì thấy honda nào cũng OK)
3. Còn về vấn đề mua xe/ đặt xe thì 2 mẫu này ở Mer và BMW có tình trạng phải kèm thêm lạc hoặc chi thêm tiền so với giá bán để có xe không ạ?

Em cảm ơn mọi người ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nếu đã có bộ tiêu chí này thì dễ trả lời quá rồi, cứ bmw thôi. Hai cái đầu là bmw rồi. Cái thứ ba thì hơi lăn tăn thôi, bmw “nghe đồn” là bán 1 giá, nhưng mer thì sale bán máu được thì cũng sẽ buôn lạc đc, cái này em ko có thông tin nên ko dám nói bừa.

Hạng B2
27/2/10
112
42
28
Nếu đã có bộ tiêu chí này thì dễ trả lời quá rồi, cứ bmw thôi. Hai cái đầu là bmw rồi. Cái thứ ba thì hơi lăn tăn thôi, bmw “nghe đồn” là bán 1 giá, nhưng mer thì sale bán máu được thì cũng sẽ buôn lạc đc, cái này em ko có thông tin nên ko dám nói bừa.
Em cũng thấy lạ là 2 hãng này nổi tiếng nhưng thông tin đánh giá sao rất ít bác ạ, tìm hiểu thấy mông lung thế nào ấy ạ.

Hạng B2
25/2/20
132
123
43
33
GLS 450 là đủ sang, xịn, mịn rồi lại thấp hơn 2 tỷ

Hạng D
5/7/16
1.951
13.792
113
Em cũng thấy lạ là 2 hãng này nổi tiếng nhưng thông tin đánh giá sao rất ít bác ạ, tìm hiểu thấy mông lung thế nào ấy ạ.

vì họ chả có nhu cầu review bác à. khi đã lựa chọn xe sang rồi thì vận hành ko phải vấn đề nữa, mà là hình ảnh.

X7 theo em là quá đẹp, nó ngang giá thì Ok chứ cao hơn GLS như thế thì nhiều đại gia mua mer hết rồi

bác cân nhắc xem bác cần j ở 2 chiếc xe đó? Chứ option là mấy thứ xa xỉ ở hạng sang, ko có cái này cũng có cái kia..

Tốt nhất ra showroom, để tận hưởng cảm giác "ông chủ"... bên nào thấy ok hơn thì quất thôi

• Like
Reactions: yellowring278
Hạng D
3/3/16
1.491
2.659
113
39
mấy dòng này mà lên đây hỏi thì 99.99% bàn cho zui chứ sao tư vấn cho bác được

bác ra show room ngồi lên, thích con nào hốt con đó

• Like
Reactions: Vansukhoidau
Hạng D
26/3/17
2.595
4.656
113
Mấy con xe này ít người mua nên ít có đánh giá cũng dễ hiểu thôi mà. Cho chọn thì mình sẽ lấy GLS. Tiền dư ra đủ đổ xăng, bảo dưỡng cả đời xe chứ ít gì