Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
Chạy xe mà người ngồi sau cứ gác chân quá cao hoặc cứ đẩy chân vô ghế các bác có nổi điên không?

Phát bực vì thói quen đạp và gác chân lên ghế của nhiều người

Có xe thì đương nhiên lâu lâu tiện đường hay như nào thì anh em trong gia đình vẫn nhờ chở hộ khi có chuyện. Mình vẫn sẵn sàng vui vẻ nhưng sẽ không có chuyện gì nếu như những bàn chân của những vị này khiến mình muốn điên

Đã mấy lần đang chạy xe tỉnh bơ thì thục một phát vô ghế làm e giật mình, thật sự phải gọi là giận tím người, mà không phải 1 hay 2 lần, cứ lâu lâu họ chuyển mình là y thực bùm bụp sau lưng ghế

Cũng không hiểu vì sao mà có ghế rộng rãi ngồi êm ái mà họ còn cứ ngọ nguậy chân đạp ghế trước thùm thục như vậy??

Đạp là một chuyện, mà có vài người em quen chạy xe dịch vụ than phiền lâu lâu lại có vài vị khách cứ gác chân lên cao, ngồi khom lại rồi đầu gối dí vào hàng ghế trên, xong lâu lâu lại thùm thụp vô ghế trước ,Nhiều chị em phụ nữ nhắc thì cũng bỏ xuống, nhưng có nhiều ông bác nói rồi cười khẩy chân rồi tiếp tục, mặt kiểu thách thức "tiền tao bỏ ra tao có quyền". :mad: Nhiều ông bà đi đường dài 1 mình 2 ghế sau là y như nằm dài rồi chân bắt đầu đạp về phía kính xe :eek:. nhiều ông bà ngồi ghế trước chán chán lại để chân lên táp lô, nói để xuống vài phút rồi đâu lại vào đấy.

Phát bực vì thói quen đạp và gác chân lên ghế của nhiều người

Ý thức là thứ duy nhất không mua được bằng tiên, đi với tốc độ oto nhưng ý thức còn chậm hơn mấy người đi bộ. Những ông bà "thượng đế" này thật sự khiến người khác ngán ngẫm.

Đi xe nhờ, hay cho dù mình là khách thì đó cũng không phải là nhà của mình để thích làm gì thì làm. Ai hay thượng đế cũng cần học cách ứng xử văn minh khi tham gia giao thông. Đó cũng là cách tôn trọng mình, tôn trọng người khác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/12/19
526
1.459
93
40
nhiều ông bà ngồi ghế trước chán chán lại để chân lên táp lô, nói để xuống vài phút rồi đâu lại vào đấy.
Em gặp cảnh này rồi nè. Nói không nghe lời, em canh vào mố cầu+ nắp cống chạy nhanh tí và phanh gấp tí là ngoan ngoãn nghe lời thôi.
Vì nếu không muốn ê người, lọt ghế :p

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Gác chân lên taplo bác cứ thắng gấp vài cái cho đầu gối thụt vô mặt vài lần là sợ hà. Bác chủ cũng hiền, gặp em để nhắc đến lần thứ 3 là ngừng giữ đường đuổi cổ xuống xe ngay. Mà cũng hên, trước giờ chưa đuổi ai.

Hạng B2
10/4/14
373
250
63
Mình có a bạn thi thoảng đi nhờ xe mình cũng vậy, ngồi ghế trước là đưa ngay cặp chân lên taplo, mình nhắc liền ko ngại

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng D
14/8/11
4.163
87.895
113
Nhà cháu không gặp trường hợp này !!
Chạy xe nhà thì người gác chân chắc chắn đều là người nhà mình rồi !! Vợ con thì nói cũng dễ mà !!