LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
Liên Bộ Tài chính - Công an vừa ban hành thông tư quy định mức phạt tiền 100.000 đồng đối với người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy và phạt 500.000 đồng với người điều khiển xe ô tô không có hoặc không mang theo Giấy chứng nhận bảo hiểm còn hiệu lực.
Trích: http://tin247.com/phat_nang_hanh_vi_khong_mang_giay_bao_hiem_o_to%2C_xe_may-1-21387344.html

Hạng D
EM cứ thắc mắc hoài vụ này: Nếu để trong xe chung với càvẹt và sổ đăng kiểm, ngộ nhỡ mất xe hay cháy xe thì mất luôn mấy cái giấy này. Khi đó bảo hiểm có đền cho mình ko các bác?

23/10/06
14.638
5.121
113
@DvDKNY: vì vậy khi mua BH nên đòi cái hợp đồng về nhà bỏ vô két sắt cất, chỉ để trong xe cái chứng nhận BH thôi! Mặc dù giấy chứng nhận BH có thể coi như là hợp dồng BH nhưng nên lấy thêm cái hợp đồng nữa coi như là bản sao đề phòng bị mất một trong 2 thứ.

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Hay là tách riêng cái BH TNDS chủ xe bắt buộc ấy ra để theo xe, còn cái BH thân vỏ để ở nhà cho chắc các bác nhỉ. Không hiểu mấy bác bán BH có tiếc tiền in phôi BH sẵn không?

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Mấy hôm nay rất nhiều cây xăng ở HN đều không còn "bảo hiểm" xe máy để bán như mọi khi.

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
44
Hà Nội
Nghe các Bác nói thế e mới giật mình, mà e mua Bảo hiểm thân vỏ ko biết vứt cái HD đâu mất hay ko lấy về, nhỡ mình mua bảo hiểm rồi mà mất xe mất luôn giấy tờ thì ai bảo hiểm cho mình các Bác nhỉ.
Nhân đây Bác nào làm bảo hiểm rồi cho e hỏi xem mua bảo hiểm thân vỏ lần 2(năm t2 đi ) giá giảm so với mua lần đầu bao nhiêu %??Xe e đi được gần 1 năm rồi.

Hạng B2
9/9/08
197
2
18
quote=vudoanhai]

Hay là tách riêng cái BH TNDS chủ xe bắt buộc ấy ra để theo xe, còn cái BH thân vỏ để ở nhà cho chắc các bác nhỉ. Không hiểu mấy bác bán BH có tiếc tiền in phôi BH sẵn không?
[/quote]

Bác vudoanhai ơi, Không nên tách riêng như thế bác ơi, vì nếu lúc cần đến thì có ngay mà dùng.
Trường hợp mất giấy chứng nhận BH, bác chỉ cần thông báo cho cty BH, họ sẽ cấp lại cho bác giấy CN BH mới.

haiviet nói:
Nghe các Bác nói thế e mới giật mình, mà e mua Bảo hiểm thân vỏ ko biết vứt cái HD đâu mất hay ko lấy về, nhỡ mình mua bảo hiểm rồi mà mất xe mất luôn giấy tờ thì ai bảo hiểm cho mình các Bác nhỉ.
Nhân đây Bác nào làm bảo hiểm rồi cho e hỏi xem mua bảo hiểm thân vỏ lần 2(năm t2 đi ) giá giảm so với mua lần đầu bao nhiêu %??Xe e đi được gần 1 năm rồi.
Bác haiviet ơi,
Nếu mất HD thì bác nên gọi cho cty của bác để yêu cầu cấp lại.
Trường hợp bác hỏi về phí BH thì phải tùy theo thị trường, nếu thị trường đồng loạt tăng phí BH (như năm vừa rồi) thì phí năm sau sẽ cao hơn năm trước. Để biết chính xác thì bác nên tham khảo vài công ty BH.

Rgds,

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang
Em cảm thấy có cái gì đó miễn cưỡng 
Đã gọi là bảo hiểm , thì phải trên tinh thần tự nguyện , tự giác của người tham gia bảo hiểm , chứ tại sao lại phải sử dụng biện pháp chế tài , phạt vạ như thế để người dân phải mua bảo hiểm .
Tiền bảo hiểm đó , ngoài mục đích chi trả bồi thường cho chủ sở hữu , thì còn dùng vào việc gì khác không ? vd : phúc lợi xã hội , đầu tư ha tầng giao thông ...
Nếu không , bảo hiểm đó chỉ với mục đích như trên thì em nghĩ , hoàn toàn là do quyền quyết định của chủ xe chứ , sao lại thúc ép người ta ..
Vài dòng suy nghĩ cá nhân em , có sai sót , mong các bác chỉ bảo 

Hạng B2
15/3/07
368
2
18
Tp.HCM
Giấy chứng nhận bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới còn hiệu lực.

Giấy này mới cần có khi XXX kiểm tra thôi ạ. Các bác đừng quá lo cho tổn thọ :D