Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
Chú Fortuner này hiên ngang vượt đèn đỏ cái ào. Nếu CSGT lấy clip này về lưu, sau đó gửi bill phạt chú này được không ta?

Sẵn tiện các bác cho em hỏi, không biết tại sao cái camera hành trình của em (Blackvue DR-400G II, hàng đỉnh lúc đó) lúc mới mua về thì hình ảnh rất ngon, bây giờ xài sau 3 năm chất lượng hình ảnh nó xấu kinh (clip trên). Giờ xử lý sao các bác? Mua cái mới nữa à?
Clip hồi mới xài đây các bác:

Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
cái này trên VVK pk? nhìn nhầm đèn xanh rẽ phải. em cũng từng bị như thế, nhưng phát hiện kịp thời khi 2 bánh trước qua vạch dừng. em dừng lại và lùi, hai chú CSGT bên kia ngã tư nhìn nhìn.

• Like
Reactions: Tranhieu1989
Hạng B2
17/5/13
406
676
93
Chắc nhìn nhầm đèn thôi. Camera phơi ngay kinh lái, chịu nắng và nhiệt nên sau 3 năm xuống cấp chất lg cg phải

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Bác gửi các trang thông tin điện tử trên mạng với nội dung " Vượt đèn đỏ" hay đại loại thế, có thể CSGT sẽ sử dụng hình ảnh để xử phạt. Mặc dù trong clip đầu tiên thì có lẽ tài xế đã nhìn nhầm đèn tín hiệu giao thông, tuy nhiên, việc này là không chấp nhận được vì đèn tín hiệu (chuyển xanh) có hình mũi tên rất rõ ràng và hành động vượt đèn đỏ (dù nhầm lẫn) vẫn cần phải xử lý vì nó có tính chất gây nguy hiểm rất cao.
Với clip thứ 2, bác dùng từ bẫy đèn đỏ thì không chính xác. Theo quy định, lái xe phải tuân theo tín hiệu đèn giao thông chứ không phải tuân theo đồng hồ đếm ngược trên đèn giao thông. Khoảng chậm/lệch giữa đèn và đồng hồ đếm ngược có thể xảy ra, tuy nhiên lái xe vẫn phải tuân thủ đèn tín hiệu.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Với clip thứ 2, bác dùng từ bẫy đèn đỏ thì không chính xác. Theo quy định, lái xe phải tuân theo tín hiệu đèn giao thông chứ không phải tuân theo đồng hồ đếm ngược trên đèn giao thông. Khoảng chậm/lệch giữa đèn và đồng hồ đếm ngược có thể xảy ra, tuy nhiên lái xe vẫn phải tuân thủ đèn tín hiệu.

Cám ơn KN này của bác ! Em toàn nhìn đồng hồ đếm ngược :(