Vừa rồi có lỡ dán CR40 ở kính lái trc,đi ban đêm có ok k bác ?
CR40 thì hơi tối bác ah, chủ yếu dùng cho kính sườn trước. Kính lái thì mã CR70 hoặc tối hơn chút nữa là CR60 sẽ hợp lý hơn.
Trhợp thị lực tốt + 1 mình bác ôm xe + xe ít chạy đêm, phần lớn chạy trưa nắng thì ok. Bác cứ chạy thời gian thế nào rồi quyết định.
Tks bác đã chia sẻ

• Like
Reactions: linkinpark0403
Tập Lái
22/4/08
18
2
3
Saigon
CR40 thì hơi tối bác ah, chủ yếu dùng cho kính sườn trước. Kính lái thì mã CR70 hoặc tối hơn chút nữa là CR60 sẽ hợp lý hơn.
Trhợp thị lực tốt + 1 mình bác ôm xe + xe ít chạy đêm, phần lớn chạy trưa nắng thì ok. Bác cứ chạy thời gian thế nào rồi quyết định.
Tks bác đã chia sẻ
E định dán loại CR50 or CR60 mà k có hàng,còn CR70 hơi sáng e k thích.Thanks bác đã tư vấn

Dán phim cách nhiệt 3M chính hãng: kính lái với mã phim siêu cấp CR70, cách nhiệt ấn tượng với chỉ số cản tia hồng ngoại lên đến 97%, top thị trường. Là dòng phim quang học, không có thành phần kim loại nên không cản sóng điện từ (thẻ từ etag qua trạm thu phí tự động), sóng GPS (các thiết bị định vị, cảnh báo tốc độ...), sóng GSM, Radio...
MERCEDES GLK300
Phim Cách Nhiệt 3M Chính Hãng_Tư Vấn, Chia Sẻ Thông Tin...
Kết hợp mã phim cao cấp CS35 cho sườn trước; sườn sau và kính lưng với mã phim CS20. Phim cách nhiệt tốt và đặc biệt ấn tượng với màu đen mun rất đẹp. Xe sau khi dán phim nhìn rất bắt mắt, sang trọng.
Bên ngoài ko nhìn thấy bên trong; đồng thời ngồi bên trong nhìn ra vẫn sáng rõ, ko có cảm giác ngộp như những dòng phim kém chất lượng.

Hotline tư vấn 0919.883.705
Tks Bác chủ đã tín nhiệm.

Tập Lái
1/5/16
16
10
3
36
Cho e hỏi, xe e hôm trước có dán Cr60 kinh truoc, nhưng đi nắng buoi trưa tầm 32 độ sờ lên kính vẫn thấy nóng quá ,nắng vẫn hực vào mặt, ko biết do Cr60 sáng quá neu so voi Cr70 hay the nao?

Cho e hỏi, xe e hôm trước có dán Cr60 kinh truoc, nhưng đi nắng buoi trưa tầm 32 độ sờ lên kính vẫn thấy nóng quá ,nắng vẫn hực vào mặt, ko biết do Cr60 sáng quá neu so voi Cr70 hay the nao?
Dạ chào Bác​
CR60 (độ xuyên sáng 60%) đậm màu hơn CR70 (_69%) bác ah. Chạy trưa nắng thì CR60 sẽ lọc nhiều ánh sáng hơn, cho cảm giác dễ chịu hơn CR70.​
Về việc trưa nắng 32 độ, sờ lên kính lái vẫn thấy nóng. Thực tế là bề mặt kính lái hấp thụ nhiệt rất nhiều. Hôm nào, bác test thử cùng một lúc tay phải sờ mặt trong (có dán phim) và tay trái sờ mặt ngoài kính sẽ cảm nhận khác biệt rất rõ. Cái này em có để ý và kiểm tra thực tế.​
Đặc biệt nữa với dòng phim CR này, chạy nắng bao nhiêu nhưng khi bác dừng xe dưới bóng mát. Chỉ khoảng 5-7s, bác thử sờ lên kính lái sẽ thấy khác hẳn ngay, không còn nóng nữa. Các dòng phim khác, phải mất nhiều thời gian hơn, khá lâu sau vẫn còn 'ấm ấm'.​
Hiện tại, mã phim CR60 là lựa chọn tốt nhất cho kính lái của 3M (VN mình nắng dữ quá, ở TT Mỹ thì CR90). Xét về thông số kỹ thuật, CR60/CR70 là hàng top thị trường hiện nay, chưa thấy hoặc rất ít có mã phim tương đương.​
Tks bác đã phản hồi.​

Chỉnh sửa cuối: