Tập Lái
12/7/16
15
8
3
47
Nhờ các Bác tư vấn giúp phim cách nhiệt Llumar và Ntech loại nào sử dụng tốt hơn. Cụ thể Llumar (gói standard) so với của Ntech (gói Blu65).
Phim cách nhiệt công nghệ phú xạ + tráng phủ kim loại có tốt không, tuổi thọ được bao lâu. Thấy các hãng QC trên 10 năm không biết thế nào.
Các ơn các Bác.

Phim cách nhiệt nên chọn loại nào?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/4/13
623
656
103
E chỉ có nhu cầu thay film kính trước thôi, nên dán loại nào các bác? hãng tặng hình như hàng đểu hay sao á, nó nóng như cái lò hơi

Hạng B1
10/2/17
66
40
18
38
E chỉ có nhu cầu thay film kính trước thôi, nên dán loại nào các bác? hãng tặng hình như hàng đểu hay sao á, nó nóng như cái lò hơi
Em cũng như bác. Cx5 em nghe nói dán llumar mà kính lái nó nóng kinh

• Like
Reactions: tuanhqt
Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Stek
Vkool, 3M, Xpel
Llumar
Em ghi theo thứ tự xếp hạng rồi đó cứ như vậy mà chơi. Quan trọng là bác dán gói tốt nhất và hàng chính hãng, chứ bây giờ film giả cũng nhiều đã dán lên là khó phân biệt lắm

Tập Lái
1/3/23
20
15
3
45
Chả cần cầu kỳ chọn phim cách nhiệt loại nào cả. Dán loại tầm trung được rồi. Muốn cách nhiệt hiệu quả thật thì chơi loại phản quang ấy, nhưng hình như bị cấm vì gây nguy hiểm phương tiện khác.

• Haha
Reactions: hjno
Hạng B2
5/7/08
382
135
43
HCM
Cách nay khoảng hơn 6 năm mình có dán phim cách nhiệt Llumar, kiểm tra thì không thấy ký hiệu của loại phim cách nhiệt mình chọnđể dán(Ví dụ : AIR65, AIR75, AIR80,...), Mình có hỏi bên dán nội dung là "nếu trên phim cách nhiệt không có mã để phân biệt lỡ dán lộn thì sao'' Họ trả lời là '' Bên họ làm chuyên nghiệp nên không có việc lộn được!!!".
Các bạn nào đã dán nhiều loại phim cách nhiệt cho mình biết : Trường hợp không có mã in trên phim cách nhiệt để phân biệt từng loại phim cách nhiệt của cùng 1 thương hiệu là thiểu số hay là đa số ? Và nếu không có mã in trên phim cách nhiệt để phân biệt từng loại phim cách nhiệt thì làm sao mình phân biệt bằng mắt thường loại giá cao và loại giá thấp của cùng 1 thương hiệu phim cách nhiệt được ?

Hạng C
9/7/16
553
368
63
35
Hồ Chí Minh
Xe em mua 2 năm mới nhận ra sự ngu dốt của mình khi mang tiền đi phủ gầm và ceramic mà lại ko đi dán cách nhiệt xịn , sau khi dán phim xịn thấy xe mát hẳn dù giá khá chát (16 củ).
Phủ gầm thì mình nghĩ ok. Chứ ceramic thì tuỳ gu. Mình cũng đã làm những thứ trên. Nếu chọn lại thì mình ko phủ ceramic .