Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
T7: 19/03/2011 : Reenggggg ... ! Alo bác Lương hả ? " Vâng ! có em đây bác CHIEUCUONG " !... Thứ 6 tuần sau mấy AE hội PREVIA qua CAM ( Campuchia ) nghiên cứu và tìm kiếm " Đồ xe " nè ! Bác tham gia ko ? " OK ! YEAH !!! "

Và rồi sáng T6 , 25/03/11 đã tới. Em xốc balo thẳng tiến ... 592 Cộng Hoà chờ nhóm " Ông mập " cùng tới đón xe Bus thẳng tiến lên cửa khẩu Mộc Bài ! kakaka bắt đầu thấy sướng rùi nhen :D:D:D !

Đang ngồi thao thao trên xe Bus ( VN - CPC ) bỗng nghe : Bác nào tên Cuongcualu ? " Dạ em " ? - Mời bác xuống xe vì Passport sắp hết hạn nên CA của khẩu sẽ ko duyệt và ko cho đi nha !!! ... Chết ... điếng !:confused::confused::confused:

Đang rối bời mà cha CHIEUCUONG ngồi kế bên lạnh không : Ko sao ! cứ đi đi , ko cho đi thẳng thì đi vòng ![:O] Và đi vòng là đi thế này đây :

Cách cửa khẩu 1km em bị lơ xe đạp xuống đường và ngay sau đó 1 xe ôm rờ tới cắp em lên xe máy băng đồng với vận tốc ... không ngồi vô yên xe được vì sợ giập ... [/:)][/:)][/:)] !

Cái lán xa xa là " Trạm " của CA Việt Nam !

Vừa qua chốt " Ta " là đường quê hiu hắt :

Chui xuyên qua một xóm nhỏ :

Tới đất CAM rối !:D

Xa xa thấp thoáng " Sòng " :

Qua chốt CAM thứ nhất ( Lúc đầu vì hơi ớn nên qua một đọan em mới dám " bấm " ) :

Các Sòng hiện ra la liệt :

Qua chốt thứ 2 ( em lì hơn chút gòi nhưng vẫn phải giấu cục xà bông vô giữa 2 người và bấm đại ) :

Chốt cuối :

Và ngay trước mắt là tòa nhà nào đây ??? Xin thưa Cửa khẩu bên Cam :

Xe ôm đưa em qua ngay sau lưng trạm và chạy ra đường lớn với các " tòa Sòng " nguy nga ...

... cùng với câu ca của con ... gì ??? : " Có nhiu đem hết qua đây cúng ta !!!" ( em dịch đại vậy chứ có biết mấy con zun đó nghĩa là gì ah !!! ):):):)

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/4/09
787
5
18
48
Cái này tụi em gọi là nhập cảnh theo đường tiểu ngạch đó ợ

Bên em thỉnh thoảng cũng đi bằng đường này nhưng em thì chưa đi, lót dép ngồi nghe bác Cuongcualu phóng sự bằng ảnh
Em đang ngồi ở Phnompenh nghe bác phóng sự đây ạ

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
đồ previa e hầu như không thấy ở PhnomPenh, toàn là camry cắt nữa xe, bỏ phần sau, còn nữa phần đầu thôi...

k bít các bác kiếm đồ previa ở khu nào ?

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
@cuongcualu : đường tiểu ngạch mà anh đi giờ em thấy đẹp và đỡ hơn trước đây nhiều rồi,em fải công nhận tay lái mấy chú xe ôm này dữ thiệt,chở 3 chạy đường ruộng nhỏ xíu mà vẫn lách tốt.Giá đưa 1 người qua là 600k fải ko anh?

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
Đường này bác đi còn đỡ . Hôm em với bác diezen engine đi còn ấn tượng hơn nữa kìa. 6 giờ tối mấy chú cho em lên ghe ngồi băng đồng vượt biên rồi vẫn đi xe ôm như bác . Đi một lần tởn tới già. Làm visa đàng hoàng để đi không thì cho chú lơ 25 usd là qua khẩu khỏi xuống xe .an toàn hơn . Chỉ mấy bác mang usd qua đánh bạc sợ bị để ý mới đi đường đó thôi .

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
nhamtiensinh nói:
Đường này bác đi còn đỡ . Hôm em với bác diezen engine đi còn ấn tượng hơn nữa kìa. 6 giờ tối mấy chú cho em lên ghe ngồi băng đồng vượt biên rồi vẫn đi xe ôm như bác . Đi một lần tởn tới già. Làm visa đàng hoàng để đi không thì cho chú lơ 25 usd là qua khẩu khỏi xuống xe .an toàn hơn . Chỉ mấy bác mang usd qua đánh bạc sợ bị để ý mới đi đường đó thôi .
Mình với 3 anh bạn cũng đi 1 lần kiểu này tởn tới già luôn. lúc đi buổi trưa ko sao. Đến lúc tối về, đường thì tối thui tụi nó chở 3 chạy như điên, đường vắng chẳng có ai, tiền thì ai cũng vài xấp trong mình. Nghĩ dại nó nhào ra 1 phát chắc còn quần tà lỏn về VN luôn. Khuyên các bác là ko nên đi đường này. Trước khi đi chơi nên đem PP đi chơi cho yên tâm.