Tập Lái
5/12/16
42
27
18
Chào cả nhà,
Bài phóng (sinh) sự này với mục đích:
1) Cảnh báo cho anh em tránh bị tiền mất tật mang khi rửa xe nơi phục vụ ko tốt
2) Góp ý xây dựng cho nhà dịch vụ rửa xe đã có chút tên tuổi (Detailing Pro) nhưng đã tự mình hủy hoại đi bởi sự làm ăn nhếch nhác cẩu thả.

Sau khi đọc hàng loạt bài về điểm rửa xe uy tín ở Tp.HCM như Sonax-ĐBPhủ, Rửa xe 92-94 Hoa Cúc, và Detailing Pro Số 78 Đường Song Hành..... mình bị thuyết phục bởi tài nghệ PR và quyết định chọn làm chuột bạch rửa xe chiếc mới mua 1 tháng tại Detailing Pro.
Tuyệt đỉnh PR:
CHỈ CÒN 1 TUẦN NỮA CHO CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MÃI LỚN, MỜI CÁC BÁC TRANH THỦ ĐEM XE QUA ĐỂ TRẢI NGHIỆM THỬ DV NHÉ
KHUYẾN MÃI LỚN CHO MÙA MƯA
TẶNG GÓI WAX BÓNG BẢO VỆ SƠN
(trị giá 450k) KHI RỬA XE TẠI DETAILINGPRO
Thời gian từ: 15/6 - 15/7/2016
Mừa mưa là các tác nhân gây ăn mòn kim loại và phá hủy sơn trên xe ô tô. Khi nước mưa trộn với bùn đất và bụi bẩn trên đường – vốn cũng chứa nhiều chất ăn mòn rồi bám lâu ngày trên xe, tốc độ ăn mòn càng nhanh hơn. Thêm vào đó, độ ẩm không khí rất cao cũng khiến quá trình ô xy hóa kim loại diễn ra mạnh hơn. Các hiện tượng này có thể không thấy được bằng mắt thường trong ngày một ngày hai, nhưng nếu chú ý thật kỹ bạn sẽ nhận ra xe đã cũ đi so với hồi trước mùa mưa.
2 dòng sản phẩm FDT và FDC là dòng Fluid Dynamic của DK – Detailing Kingdom (Châu Âu) chăm sóc và bảo vệ xe bạn trong mùa mưa đồng thời tạo bóng mượt cho nước sơn
  • FDT – Fluid Dynamic Teflon thành phần có Teflon chất phủ mặt chảo chống dính, tạo độ trong cho nước sơn. Nên dùng cho các xe màu sáng (bạc, trắng, ngọc trai)

• FDC – Fluid Dynamic Carnauba thành phần có Carnauba là chất chiết xuất từ cây cọ Brazil, tạo độ mượt cho nước sơn. Nên dùng cho xe sẫm màu.

Cả 2 sản phẩm đều thực hiện chức năng:
o Tăng cường độ bóng cho sơn
o Chống bám nước
o Chống bám bụi
o Chống tĩnh điện
o Ngăn tia UV phá hại và làm hỏng sơn
o Sản phẩm FDC và FDT đều có chất làm sạch nên chi cần rửa rồi wax lên và lau lại là xe không những sạch mà còn bóng.

Thứ Sáu ,ngày 13 tháng 1 ,2017 (đúng là xui vãi) mình xin nghỉ làm nửa buổi đi bơm khí Ni-tơ và rửa xe lun.

Chạy đến nơi đã khá ấn tượng với tấm bảng rất chuyên nghiệp (Hình này mượn của chủ tiệm)

78-song-hanh-jpg.485351

Trong tiệm đang có 1 chiếc Mazda 3 đang rửa , 1 chiếc Mercedes đang chờ và 1 chiếc đang đánh bóng trong phòng kính.

Mình chọn gói Rửa ngoài, Xịt rửa gầm, Vệ sinh nội thất = 130,000 VND
Sau khi chiếc Mazda 3 rửa xong, chiếc xe của mình được đưa lên cầu rửa

[BCOLOR=#ffffff]1) Xịt rửa ngoài:[/BCOLOR]
- Gồm đầy đủ các bước xịt nước, xịt bọt, rửa bánh,.....
Nhân viên rửa có vẻ nhiệt tình luôn miệng quảng cáo về xà bông trung tính của Đức giúp xe bóng và ko hại sơn xe như SONAX....

2) Phun xịt gầm:
- Nhân viên chỉ nâng xe phun gầm bình thường, ko hề có cái gì máy xịt lốc xoáy như bài PR của tiệm nhắc tới.
Rửa xe trọn gói bao gồm gói rửa xe cao cấp xịt gầm lốc xoáy và hút bụi, vệ sinh nội thất (không phủ dưỡng da) là 90-130 tùy xe bác sẽ được tặng gói wax bóng dưỡng sơn trị giá 450-550k (thời gian thi công 2,5h)
vệ sinh khoang máy giá từ 600-800k tùy xe nhé bác (thời gian thi công 3h)
mời bác ghé ủng hộ tiệm em nhé
2) Vệ sinh nội thất
- Một em áo đen có vẻ là xếp cầm cái máy hút bụi to đùng vào hút khí thể, luôn miệng nhắc nhở, la mắng 1 em mới lau chùi, và sử dụng giẻ lau cho đúng.
- Giẻ lau của Detailing Pro đây- Muốn đắng cả miệng khi thấy dùng cho chiếc xe của mình
Phóng (sinh) sự: Rửa xe tại DETAILINGPRO Số 78 Đường Song Hành

-Khi mình lại gần kiểm tra mình nhắc em thợ lau cả phần nhựa, tay nắm cửa.
[BCOLOR=#ffff00] Em thợ hồn nhiên vô tư lấy cái giẻ lau sàn dính cát bẩn lau ngay lên cánh cửa.[/BCOLOR]
:3dgian:

Kết quả kiểm tra sau khoảng 20 phút vệ sinh tốc hành:
- Ưu: Màu sơn sau khi rửa bóng loáng nhìn rất khá hài lònh
- Khuyết:
1. Bên hông xe dính miếng keo dán giấy to bằng ngón tay cái còn y nguyên nhe răng cười.

Mình hỏi tại sao ko chùi đi, em áo đen xếp hăm hở lấy móng tay cạy lấy cạy để.:3dandap:
Mình hoảng quá sợ trầy sơn nói có bình tẩy keo của 3M trong xe,
Em đó ngẩn mặt ra hỏi lại nó là cái gì và nói mang ra...
Đúng là hàng 3M chỉ xịt 1 phát lấy giẻ lau nhẹ miếng keo bung ra ngay.

2. Kiếng xe bên phải còn đầy quầng quầng ko sạch. Tiếc là cái này mình ko để ý về nhà mới phát hiện ra.
:3dandap:

3. Nội thất thì ôi thôi quá kinh khủng, 2 cánh cửa phần nhựa vết bẩn còn y nguyên, trông rất tởm.
Mình bực quá hơi sẳng giọng hỏi làm ăn gì mà sống nhăn vậy? Một em khác chạy ra nhiệt tình lấy 1 tấm giẻ trên dây (cũng đen thui lui) hăng hái lau lại toàn bộ táp lô cánh cửa làm nản quá.
:3dandap:

4. Cái nắp che chốt cửa (vốn bị lỏng do lần trước làm camera cặp lề) biến mất.
Mình hỏi đâu rồi cả đám xúm lại dòm lom lom rồi nói chắc mất rồi.
Một bác già già (ngồi tính tiền) nghe ồn ào chạy ra yêu cầu em thợ mở cái hút bụi to đùng kiểm tra sơ sài Kết luận mất ở đâu đó ko phải ở đây.

Trong lòng vô cùng ấm ức mình trả tiền đánh xe đi ngay.
:3dgian:
[BCOLOR=#ffff00]Cạn Lời......[/BCOLOR]

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Bác như vậy còn nhẹ. Cách đây không lâu (đợt gần nhất có quảng cáo wax bóng miễn phí khi rửa xe), buổi sáng em dẫn xe của vợ 2 em ra rửa, dặn làm xong để nhờ đó, chiều ra lấy sau. Các em trai phục vụ vui vẻ ok, đến chiều ra lấy thì thấy xe đã rửa xong. Hỏi đã wax bóng chưa mà sao thấy không khác tí nào vậy, các em trai nhìn sơ rồi nói em quên. Thế là 2 chú lấy máy đánh bóng ra, nhỏ vào mấy miếng nước gì màu xanh làm vài nhát, em đợi khoảng 5ph là báo đã xong. Em buồn buồn nhận xe, nghĩ được đánh bóng thì thế nào chứ như vậy thì em thèm vào.

Chưa hết, nhìn vào xe thì thấy mất tiêu đâu mấy miếng trải sàn, quay đầu ra hỏi ở đâu, các em nó mới đi tìm và lại mất thêm 5ph ngồi chờ lau miếng trải sàn, may mà chưa lạc vào xe khác. Thôi kệ, vào tính tiền, bác già báo 100k trong khi xe em là Kia Morning, em tính luôn vì coi như phí gửi xe. Hứa với lòng, từ nay về sau không bao giờ ghé nữa.

P/S: Bác chủ tiệm nếu muốn kiểm tra lời của em thì cứ xem lại camera của bác rồi inbox em, em đọc cho bác biển số xe em là bác sẽ thấy nhân viên của bác làm thế nào với xe của em. Chiều hôm đó chỉ có 2 chiếc đang rửa nên rất dễ thấy.

Tập Lái
5/12/16
42
27
18
Chủ tiệm không có vô đây coi đâu . . Để lâu hóa bùn thôi .
Kệ họ, anh em nào thấy thì né cho lành: Câu chuyện cảnh giác.
Người Việt nói chung Ăn Xổi Ở Thì chụp giựt nên bạo phát bạo tàn...
Anh Detailing Bờ-Rồ này mới được 6 tháng chứ mấy đã muốn Sáng Tháo rồi...
Chán như con ..gián cho lối làm ăn này.....:3dkhoc:

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng C
5/10/15
705
711
93
dautramconyeu.com
sặc mùi...bị chơi. Dịch vụ làm dâu trăm họ, nên nếu chủ tiệm có sai thì xem lại, còn nếu bạn là người sử dụng dịch mà mà nói đúng thì k nói, nhưng nói sai thì ắc sẽ có ngày bạn củng bị tương tự. Tôi chả binh ai, ai sai tôi nói, nhưng cách viết bài của bạn chỉ là miệt thị người ta.

• Like
Reactions: vnpeace
Tập Lái
5/12/16
42
27
18
sặc mùi...bị chơi. Dịch vụ làm dâu trăm họ, nên nếu chủ tiệm có sai thì xem lại, còn nếu bạn là người sử dụng dịch mà mà nói đúng thì k nói, nhưng nói sai thì ắc sẽ có ngày bạn củng bị tương tự. Tôi chả binh ai, ai sai tôi nói, nhưng cách viết bài của bạn chỉ là miệt thị người ta.
Chào bạn.
Muốn biết thì hãy đến tận nơi mà xem người thật việc thật.
Tôi và vài bạn trên đây là người thật xe thật, sẵn sàng đối chất
nếu nói sai chủ tiệm vào đây mà lên tiếng chưa đến phiên bạn nói đâu bạn ạ

.:3dandap:
Hôm qua mở cốp sau lên thấy cảnh tượng được gọi là Hút bụi vệ sinh nội thất của Detailing Pro
Phóng (sinh) sự: Rửa xe tại DETAILINGPRO Số 78 Đường Song Hành

Hạng B2
25/4/10
198
91
28
Cám ơn bác chủ đã cảnh báo cho anh em OS, may quá mình chưa thử.
Khu vực đó thì bác nên vào 3 chỗ sâu là ổn:
1. Mạnh Hà ở Vũ Tông Phan, đối diện Cục thuế
2. 2H cạnh Mega Market (Metro cũ), sau lưng cà phê Điểm Hẹn
3. Đường số 7 cũng có 1 chỗ nwhng không nhớ tên, gần và cùng phía với Quán Vịt Phi Long => chỗ này thấy làm sạch, nhưng gần đây chắc do đông khách quá nên sau 2 lần em mang xe vào chờ không thấy đứa nào ra hỏi han gì cả nên đã bỏ đi và không quay lại nữa.

• Like
Reactions: yinyang69
Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
xác nhận chỗ bác nói làm ẩu, em thử bé swift khi mới mở, lúc xe toàn bùn đất ra xoa xoa tay lên, em hỏi làm gì thế thì kêu là kiểm tra mặt sơn, đó là một ví dụ nhỏ, nhưng nói chung là không ổn. Dịch vụ detailing vô cùng khó do con người nhưng các tiệm khác dù có chưa kĩ một vài điểm A, B thì tổng thế họ có mặt khác kéo lại nên cũng chấm được 5-7 điểm, còn tiệm bác chủ nói có lẽ dưới 5 nên bye.

hên là swift thôi chứ lấy xe đua ra thì đau lòng lắm :)

• Like
Reactions: yinyang69