Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.572
113
Sài Gòn
Dạo này thấy phong trào làm Youtuber đủ mọi lứa tuổi thành phần. Từ Dì ba bán cua được các Youtuber quay quanh cả tháng trời đến cha nội Bửi Điền giàu nứt vách cũng làm Youtuber. Không biết trung bình 1 tháng thu nhập tầm bao nhiêu các anh nhỉ?

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Bạn mềnh làm kênh chém gió về moto tháng kiếm vài trẹo đủ coffee. Chủ yếu là hắn quảng cáo độ xe.

19/5/16
230
112
43
39
Khiếp vía. Mỗi clip vài triệu lượt view đến cả ngàn comment. Nội dung chỉ làm chơi game hơi nhảm thật :D, Anh này tháng kiếm 50-100 triệu không nhỉ?
Tùy theo quảng cáo thôi bác, chứ không dựa vào lượt view. Và tiền thu về của youtuber tại VN cũng thuộc dạng thấp vì khả năng thành công và hiệu quả của các quảng cáo online tại VN chưa cao bằng nước ngoài, em nhớ không nhầm là chỉ bằng 1/10 Mỹ.
Tháng kiếm 50-100 triệu thì không bao giờ đâu bác, nếu không mang mục đích thương mại cá nhân.

Hạng F
5/3/10
5.993
31.086
113
2 nguồn: từ du tút: trả theo view, có khi cả vài ngàn trâm/tháng là thường (mình biết đứa bạn nó rủ mình làm cách đây 2 năm nhưng mình không tin, nghĩ không khả thi nên không làm, còn nó thì giờ đang lụm trâm về đều đều. khoảng 9 tháng đầu của nó là móm do view ít và chưa có kinh nghiệm. Lúc đó mình cười khóe nó, giờ thì nó đang cười khóe mình)

nguồn thứ 2 là từ người bán hàng hóa, vd như làm clip có chén cửa hàng hoặc sản phẩm của họ, cái này thì hên xui gặp sản phẩm phù hợp với channel và chịu chi theo hướng on line