Tập Lái
30/1/17
42
9
8
43
Tình hình là em vừa phủ ceramic cho toàn bộ con mazda 6 ( phủ cả kính lái)!
khi đi mưa thì khi gạt nước thì nó kêu rột rột và có vết hằng lên kính lái!
xin hỏi các Bác có phải do lỗi phủ ceramic lên kính không? Xin cảm ơn

Hạng B1
8/11/14
99
16
18
41

Hi bác. Lỗi này xem trực tiếp mới biết lỗi do đâu. Vì 1 phần cũng có thể do gạt mưa đã cũ và gạt không hết mưa nên khi gạt còn 1 lớp màng mỏng làm giảm tầm nhìn của tài xế.

Tập Lái
30/1/17
42
9
8
43
Hi bác. Lỗi này xem trực tiếp mới biết lỗi do đâu. Vì 1 phần cũng có thể do gạt mưa đã cũ và gạt không hết mưa nên khi gạt còn 1 lớp màng mỏng làm giảm tầm nhìn của tài xế.
Xe em mới lấy được 2 tháng! Chạy được 2k km thui Bác

Hạng B1
8/11/14
99
16
18
41
Xe em mới lấy được 2 tháng! Chạy được 2k km thui Bác
Nếu xe mới lấy thì gạt mưa vẫn ok. Vậy khả năng là do kĩ thuật phủ ceramic làm gạt mưa bị sượng. Nhưng trước khi phủ thì có bị gì không bác?

Hạng B2
16/7/17
163
52
28
TPHCM
brodetailing.vn
Loại trừ nguyên nhân gạt mưa của bác đã cùn vì xe bác mới mua. Bác cho em hỏi gạt mưa có tình trạng giật cục ko ạ? hay chỉ kêu rột rột thôi ạ? nếu có khả năng kính được phủ Ceramic không đều. để khắc phục triệt để thì chì còn các xả hết đi phủ lại. Tuy nhiên, cũng có 01 nguyên nhân nửa là chất lượng lớp phủ Ceramic. Bác cho em hỏi bác phủ Ceramic kính hãng nào thế ạ?

• Like
Reactions: Ddddddnv
Tập Lái
30/1/17
42
9
8
43
Loại trừ nguyên nhân gạt mưa của bác đã cùn vì xe bác mới mua. Bác cho em hỏi gạt mưa có tình trạng giật cục ko ạ? hay chỉ kêu rột rột thôi ạ? nếu có khả năng kính được phủ Ceramic không đều. để khắc phục triệt để thì chì còn các xả hết đi phủ lại. Tuy nhiên, cũng có 01 nguyên nhân nửa là chất lượng lớp phủ Ceramic. Bác cho em hỏi bác phủ Ceramic kính hãng nào thế ạ?
Kính cửa được phủ 1 lớp sứ Gyeon VIEW bảo vệ 1 năm

Tập Lái
30/1/17
42
9
8
43
Vậy gạt mưa có bị giật cục ko bác hay chỉ kêu rột rột thôi? bác test giật cục khi gạt tốc độ thấp xem sao nhé!
Nó k bị giật cục nhé Bác! Nó chỉ để lại vết mờ khi gạt nước

Hạng B2
16/7/17
163
52
28
TPHCM
brodetailing.vn
Nó k bị giật cục nhé Bác! Nó chỉ để lại vết mờ khi gạt nước
ok bác, vậy e nghĩ đây là lỗi phủ kính ko đều khiến bề mặt kính ko phẳng, tuy nhiên độ không phẳng chưa đến mức độ làm gạt mưa bị giật cục (mức độ nhẹ gây ra tiếng rột rột) nhưng đủ để gây ra vệt trên kính khi gạt. Với nguyên nhân này, ko thể khắc phục lớp phủ cũ chỉ có xả ra làm lại thôi bác nhé!
Tuy nhiên, lưu ý là sau khi xả ra như kính zin ban đầu, trước khi phủ lại bác nên kiểm tra lại xem gạt mưa có tình trạng này nữa ko? nếu có thì lỗi gạt mưa, nếu ko thì chắc chắn do lớp phủ.