Tập Lái
30/1/17
42
9
8
43
ok bác, vậy e nghĩ đây là lỗi phủ kính ko đều khiến bề mặt kính ko phẳng, tuy nhiên độ không phẳng chưa đến mức độ làm gạt mưa bị giật cục (mức độ nhẹ gây ra tiếng rột rột) nhưng đủ để gây ra vệt trên kính khi gạt. Với nguyên nhân này, ko thể khắc phục lớp phủ cũ chỉ có xả ra làm lại thôi bác nhé!
Tuy nhiên, lưu ý là sau khi xả ra như kính zin ban đầu, trước khi phủ lại bác nên kiểm tra lại xem gạt mưa có tình trạng này nữa ko? nếu có thì lỗi gạt mưa, nếu ko thì chắc chắn do lớp phủ.
Cảm ơn Bác nhiều nhé

Hạng B1
8/11/14
99
16
18
41
Em phủ CarPro FlybyForte mấy lần đều bị hiện tượng gạt nước rít, giật nhảy. Lần đầu tưởng do gạt, em thay luôn gạt. Thay xong vẫn bị nên nghĩ chắc bước đánh bóng kính không kỹ, nên em xả đánh bóng kính lại...và phủ lại. Vẫn bị. Giờ sợ rồi, đang đợi từ từ nó mòn hết đi :(

Phủ kính hông, kính sau thì quá ok! Kình trước thì khi mưa to khỏi gạt cũng đc. Nhưng mưa nhỏ thì gạt khó chịu kinh.
Bác có xem các bước bên bảo dưỡng họ đánh bóng kính như thế nào không? Họ có tẩy hết ố kính cho bác trước khi nào không?

Hạng B2
16/7/17
163
52
28
TPHCM
brodetailing.vn
Em phủ CarPro FlybyForte mấy lần đều bị hiện tượng gạt nước rít, giật nhảy. Lần đầu tưởng do gạt, em thay luôn gạt. Thay xong vẫn bị nên nghĩ chắc bước đánh bóng kính không kỹ, nên em xả đánh bóng kính lại...và phủ lại. Vẫn bị. Giờ sợ rồi, đang đợi từ từ nó mòn hết đi :(

Phủ kính hông, kính sau thì quá ok! Kình trước thì khi mưa to khỏi gạt cũng đc. Nhưng mưa nhỏ thì gạt khó chịu kinh.
Bác cho em hỏi bác tự phủ hay phủ Forte của CarPro ở đâu vậy ạ? Em thấy bác cũng biết đánh bóng bằng CeriGlass của CarPro nên chắc bác tự mua về làm?

Hạng B1
8/11/14
99
16
18
41
Lần đầu là xe em mới lấy, lần 2 là xe em mới...thay kính lái. Nhưng em cũng tự đánh bóng bằng máy DA, xài pad Glass Rayon và thuốc CeriGlass của Carpro luôn.

Ngoài bị rít & giật khi gạt, thì phủ vào rất sướng, kính trong veo, mưa nó lăn xuống, chạy nhanh nó lăn lên nhìn rất vui :).
Vậy có thể là do kĩ thuật phủ rồi bác.

Tình hình là em vừa phủ ceramic cho toàn bộ con mazda 6 ( phủ cả kính lái)!
khi đi mưa thì khi gạt nước thì nó kêu rột rột và có vết hằng lên kính lái!
xin hỏi các Bác có phải do lỗi phủ ceramic lên kính không? Xin cảm ơn
Em xin có vài ngu ý như sau
1. Gạt nước nhảy có thể là do nó đã chai. Xe anh Hải phơi nắng mưa ở ngoài bãi nên việc chai gạt là bình thường.
2. Khi phủ không làm vệ sinh sạch kính lái. Các đốm nước còn tồn tại nên phủ lên gạt nước sẽ nhảy
3. Do chất lượng ceramic.
Bác đừng quá lo, bác cứ bảo nhà cung cấp dịch vụ làm sạch kính lái đi, sau đó phủ lại, thay gạt nước mới sẽ ổn
Thân

Hạng B2
16/7/17
163
52
28
TPHCM
brodetailing.vn
Em xin có vài ngu ý như sau
1. Gạt nước nhảy có thể là do nó đã chai. Xe anh Hải phơi nắng mưa ở ngoài bãi nên việc chai gạt là bình thường.
2. Khi phủ không làm vệ sinh sạch kính lái. Các đốm nước còn tồn tại nên phủ lên gạt nước sẽ nhảy
3. Do chất lượng ceramic.
Bác đừng quá lo, bác cứ bảo nhà cung cấp dịch vụ làm sạch kính lái đi, sau đó phủ lại, thay gạt nước mới sẽ ổn
Thân
Em có ý kiến tí ạ, chắc do bác chưa đọc cái cmt khác:
1. Em nghĩ chắc là ko phải vì xe anh ấy mới mua 2 tháng.
2. Phủ kính mà để lại đốm nước (ố nước) thì ko thể chấp nhận được r.
3. Có thể, nhưng bác ấy phủ Gyeon View (cái này là hàng ngon rùi)
4. Kỹ thuật phủ chưa tốt kiến lớp phủ không đều => em nghĩ nguyên nhân là do cái này
Còn khắc phục thì cứ như bác nói, tẩy hết đi phủ lại. Thân!