Có nên phủ gầm chống sét cho xe mới

• Total voters
    20
Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Xin chào gia đình Mazda. Số là em mới lấy con CX5 . Thấy nhiều bác trên diễn đàn mới lấy xe ra khỏi showroom, xe còn mới keng xà beng là đem đi xịt phủ gầm ngay. :):)Em thấy đa số gara xịt phủ gầm đều tháo banh gầm xe ra hết, không biết khi ráp lại có đúng yêu cầu kỹ thuật của hãng không?
Em muốn hỏi các bác có nên làm luôn không hay đợi hết bảo hành rồi hẳn làm ?;);)

• Like
Reactions: tran ngoc tran
Tập Lái
25/12/17
38
15
8
33
Singapore
Theo cá nhân e thì k nên, vì tiếng ồn còn phát sinh tù 2 bên cửa nữa. Thêm nữa là xe mới tự nhiên tháo tung ra chưa kể thợ mình làm ẩu, đôi khi lợn lành thành lợn què bác ah. Mà e cũng mới lấy cx 5 đi cũng k thấy ồn lắm mà

• Like
Reactions: DKmarket
Tập Lái
25/12/17
38
15
8
33
Singapore
Mà thêm nữa là cx-5 all mới ra nên cứ để xe zin k động chạm gì nhỡ có vấn đề gì còn đc hãng bao hành bác ạ

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Mà thêm nữa là cx-5 all mới ra nên cứ để xe zin k động chạm gì nhỡ có vấn đề gì còn đc hãng bao hành bác ạ
xịt phủ gầm chính yếu chống rỉ sét chứ không có hiệu quả chống ồn bác ơi
. Điều kiện đường xá VN khác bên xứ âu mỹ

Hạng B2
18/11/10
249
2.537
93
Mình thì làm trong hãng luôn (khoảng 5tr, nhưng được khuyến mãi), khi lấy xe đã xong phủ gầm.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Xin chào gia đình Mazda. Số là em mới lấy con CX5 . Thấy nhiều bác trên diễn đàn mới lấy xe ra khỏi showroom, xe còn mới keng xà beng là đem đi xịt phủ gầm ngay. :):)Em thấy đa số gara xịt phủ gầm đều tháo banh gầm xe ra hết, không biết khi ráp lại có đúng yêu cầu kỹ thuật của hãng không?
Em muốn hỏi các bác có nên làm luôn không hay đợi hết bảo hành rồi hẳn làm ?;);)
Cũng cần nhưng chưa vội Bác ui, mình có chiếc Innova 2009, không phủ gầm, đi tới giờ vẫn không hề hấn gì

Hạng C
13/3/17
752
278
63
tháo bánh xe và tháo hết phần bên dưới,khi lắp vào thì đúng nhưng 4 bánh bác xem họ xiết có máy đo lực không hay bắn bằng cái súng bình thường,đo lực đúng của hãng thì yên tâm hơn là bắn bằng cảm giác, nhiều xe đang chạy rơi bánh ra ngoài rồi,hai nữa nếu xiết quá lực làm hỏng bulong của xe. Theo em nếu bác kỹ thì làm,như xe e ở vùng biển mà từ khi lôi từ hãng về đến giờ không phun,kiểm tra vẫn ok,tất nhiên một số chi tiết kim loại bị rỉ sét và em để ý mọi xe đều bị nhưng không sao,còn loại vẫn mới toanh

Hạng C
13/3/17
752
278
63
Theo cá nhân e thì k nên, vì tiếng ồn còn phát sinh tù 2 bên cửa nữa. Thêm nữa là xe mới tự nhiên tháo tung ra chưa kể thợ mình làm ẩu, đôi khi lợn lành thành lợn què bác ah. Mà e cũng mới lấy cx 5 đi cũng k thấy ồn lắm mà
cũng có nhưng ít,tháo lắp nhiều lâu ngày nó rơ chạy qua ổ gà ổ voi nó kêu rè rè ở cửa,nếu xe ae nào mà kêu ở cửa không tìm ra nguyên nhân thì là do kính xe va chạm với phần nhựa ở trong nhé,cái này tháo ra xiết lại ốc hoặc chêm keo 2 mặt là được

• Like
Reactions: TripleA