Tập Lái
14/11/11
40
0
6
daison.vn
Chào các bác hội IZUZU,
Em đang nghía 1 em Izuzu đời 1987 số tự động nhưng lại lăn tăn vụ phụ tùng cho em nó. Vì em thích hatchback 2 cửa (không tính cửa sau) nên cũng muốn cưới em này nhưng lại sợ không kiếm ra phụ tùng, đặc biệt là hộp số tự động. Sợ mua về trùm mền thì khổ.
Bác nào rành về IZUZU dòng này xin tư vấn giùm em với. em cảm ơn.
Hình của nó đây ạ:

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/4/10
78
9
8
Hi,
Tôi đang dùng con này, đời 1986. Giống nhau cả thôi 85-87. Đi sướng phết, nhưng chỉ đường ngon thôi, con đi đường kém cái gì cũng kêu. đời này về cơ bản cái gì cũng có thể hỏng và hỏng bất cứ lúc nào, nhưng một ưu điểm của xe nhật đời tống là hỏng nó báo trước, hôm rồi đề thấy mãi mới được, đi cố vài hôm bây giờ mới cháy. Chưa tìm được cái nào thay thế.
Con này tên là Gemini, Imark, Spectrum... tùy từng nước, nó là xe hợp tác ISuzu và GM. Cái thời của nó cũng khủng phết.
Nói về chạy ý mà, Mấy cái loại Matiz...cho ăn khói.
Nếu 87, mà có tubo thi càng tốt, mua về mà độ, trên mạng cũng có vài mẫu đẹp đấy, hoặc form nó giống mazda 323 hatback cùng đời.
Về máy thứ máy móc thì chế được hết, gầm cũng thế.
Còn máy cái gắn vào máy kiểu như củ đề hay hộp số thì bó tay. Mà xe tôi hỏng cả 2 hai rồi,hiii
Thợ Việt Nam không sửa được đâu, mà thợ việt nam đếch sửa được số tự động đâu, trừ mấy hộp số đời cao nó thao ra thay là côn...Tôi đang đặt một tổng thành chả thiếu thứ gì từ mỹ có 395 đô thôi. Ông kiểm tra nếu số tự động còn ok thì mua được, số tự động từ lúc đi còn ok đến lúc hỏng còn lâu.
Với lại khi tôi lắp tổng thành mới, ông cần gì từ cái máy của tôi tôi cho, kể cả máy, vì máy của tôi còn ngon, hỏng hộp số tiện mua luôn, vì nhờ được hải quan, cái này nó không cho nhập đâu.

Chúc thành công

Hạng F
22/10/09
8.170
29.972
113
em khoái iszu, kiểu dáng đẹp hơn TOY. Xe bác nhìn củng còn ngon quá chứ

Hạng B1
23/11/07
88
0
6
Gemini (Song tử) Em đang sử dụng em này, chạy tốt. Đúng như lời Bác T.U.N.G gầm hơi yếu, đi đường sốc hơi kêu.

Hạng B1
23/11/07
88
0
6
Sợ nhất là hộp số tự động! còn mấy món khác xe Nhật chế qua chế lại được tuốt. xe cổ còn chạy ào ào huốn chi mấy em này chu_bo_doi!