Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Nhà E dùng Fiat Albea 1.6, muốn hỏi các bác về vấn đề Phụ tùng:

1/Có phải phụ tùng Fiat đắt so với các mác xe khác (nếu xét cùng nguồn gốc Chính hãng hoặc trôi nổi)? Nếu đúng thì cao hơn khoảng bao nhiêu %?

2/Ở Việt Nam hiện các phụ tùng Fiat chỉ có nguồn duy nhất là từ chính hãng từ nước ngoài???

3/Ở Hà Nội, có bác nào bán hoặc biết địa chỉ kinh doanh phụ tùng Fiat (ngoài các cơ sở đại lý của Mekong) và có giá cả hợp lý hơn trong hãng?

Các bác có kinh nghiệm về dòng xe này giúp E tý. Tks.

Hạng B2
3/1/06
156
0
0
53
zin1999
RE: Phụ tùng Fiat khó mua & đắt???

phụ tùng xe fiat chỉ có ở trong hãng thôi ở ngoài không có đâu bác ơi dạo trước em đi con fiat siena 1.3 cái gạt mưa bị mòn quá kêu to ra chợ thay của Toyota vào vẫn bị kêu cuối cùng phải xuống tận mêkông Văn Điển thay 22 US tuy nhiên có một số phụ tùng của Toyota có thể thay dc vidụ xe em bị cháy bơm xăng hỏi fiat nó báo giá 300 US có hóa đơn em đánh xe vào Gara Quang Đức ở Giải Phóng chế cái bơm xăng của TOY mất có 2,5 t .tóm lại nếu xe của bác bi hỏng cần thay thế thì ra chợ hỏi hoặc vào các Gara xem có chế dc không său cùng thì hãy vào hãng thằng mekong vẫn nổi tiếng là phụ tùng rất đắt toàn tính bằng Mỹ Kim thôi

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Chơi Fiat cùng giống như chơi Piagio hay sao ý, phụ tùng chỉ vào hãng mới có, không kiếm được hàng ngòai. Mà hình như xe của Italia nói chung (cả xe máy lẫn ô tô) bọn Tàu và Đài Loan không làm phụ tùng như xe Nhật nên giá đắt hơn phụ tùng xe Nhật, được cái là hàng chính hãng Italia. CÒn 1 điều nữa em để ý thấy rằng xe Fiat bọn trộm nó không vặt đồ ( giống xe Piagio ). Em chưa thấy ai đi Piagio và Fiat kêu mất đồ. Con Siena trước nhà em đi để ngòai đường chả bị vặt cái gì bao giờ.

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Dạ chính xác bác Lovefiat. Em love Fiat cũng vì việc này. Nhiều lần để xe lề đường, nghe người quen kể lại bọn "chuyên nghiệp" đi ngang, phun toét nước bọt vào xe em rồi bỏ đi. Gần 2 năm nay, đậu lung tung chả mất gì cả.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Khó kiếm lắm , cả HP còn không kiếm được cái gạt nước.[&:]Tuyền phải lên tận Mekong.
Giờ em cho nó nghỉ ngơi trong kho luôn, chứ không có ngày nó cho em ngủ với nó ngoài đường:D.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Thế số các bác may, xe nhà em .... mất bao nhiêu đôi đên signal bên với mặt gương rồi :D Cứ chê nó ko lấy đi :D

Cũng may Fiat bác nào vẫn dùng lazang ốp ... đố chúng nó trộm, trừ khi bẻ gẫy luôn, các bác nhể hehe ;)

Còn vấn đề phụ tùng thì đúng là đắt, đồ nhập, made in Ger hoặc Italia cả, cứ còn xe, thì còn phụ tùng, các bác cứ yên tâm :) Mà, phụ tùng tính tiền VND, chứ đào đâu ra USD bác gì gì đó ơi [8|]

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Hi hi ! Bác zin 1999 này hành văn giống bác Hollowkight vá ! Em thấy bác Di Cham đang móc biên lai xử phạt ra kia kìa, hi hi ....

Hạng B1

Riêng Kính xe tôi thấy bên ngoài có đấy, số là sau khi bị đá văng làm sứt một chút kính mặt trước, tôi được tụi bảo hiểm đồng ý cho thay mới, nhưng fiat báo giá quá cao (5.6t cả tiền công) thế rồi thay ở ngoài hết có hơn 4t, mỗi tội kính của Singapor

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM

việc mua phụ tùng Fiat thường thì các Gara biết nhiều chỗ và có thể mua được hàng 2nd giá tốt .

Nếu các bác mua phụ tùng bằng cao su, nhựa thì vào hãng vì rẻ . Nếu mua phụ tùng bằng sắt , thép thì cố gắng nhờ các Gara kiếm giúp. Vì mình đi hỏi nhiều rồi nhưng chưa gặp được chỗ nào . Nếu các bác có nơi nào thì chỉ cho anh em trong OS với nhé.

Hạng B1
12/2/04
90
1
0

Ông bạn em đi Fiat Siena ELX đời 2003 mới bị thủng két nước làm mát. Ra gara ngoài nó bảo két nước của fiat hỏng thì chỉ có nước vào chính hãng mà thay. ở ngoài chịu không sửa được ( nó bảo két nước của fiat không hàn được). Vào hãng thì nó quát thay hết 6tr + 200K tiền công. Đau sót thật các bác ạ!

Có bác nào có kinh nghiệm gì về két nc Fiat không , làm ơn mách bạn em với!!!