npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
RE: Phụ tùng ISUZU Hilander

Bác tuanjla: lấn này thì tài xế em thay nhớt loại của Petrolimex hiệu Komat SHD 40 dùng cho cả máy xăng và dầu, bình 4 lít bác ạ. Em thấy cũng ok. Còn loại Castrol thì để lần sau em thay sẽ post chi tiết cho bác nhé!
Em cũng quyết định nếu lần sau đi sửa xe sẽ làm ở garage Quê Hương bác ạ. Hy vọng sẽ không thất vọng :):)

Tập Lái
21/2/06
4
0
0

Bác ở HN hay SG thế nếu ở SG thì cứ ra đường An Dương Vương nói đời xe , loại xe phụ tùng gì mà không có mà lại giá rẻ nữa , ưng ý thì mua không thì thôi có gì mà lo , lo the ốm là phải

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Các bác cho tôi nói leo tí: Giá của bộ bơm cao áp xe Hi-land 2.5l mới 100%, mua lẻ đem về tự lắp, bi nhiêu hả các bác? Mua ở đâu ngoài hãng?

Xin cảm ơn!

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

không hiểu sao phanh dòng xe này nó không ăn lắm các bác nhỉ, chạy 40km/h phanh căng chân mà thấy xe vẫn lừ lừ trôi.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Đúng đó bác, xe này phanh không ăn lắm, chạy thì phải canh nhưng riết cũng quen :)

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

không hiểu sao phanh dòng xe này nó không ăn lắm các bác nhỉ, chạy 40km/h phanh căng chân mà thấy xe vẫn lừ lừ trôi....
Đúng đó bác, xe này phanh không ăn lắm, chạy thì phải canh nhưng riết cũng quen
Vậy là sao? Nguy hiểm à nghen, 40km/h mà như vậy thì chạy 80km/h thì sao hả các bác. Đừng làm tui sợ à nghen.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Sợ cái gì bác ơi, không ăn kiểu đứng ngay như Vios, Spectra chứ thật ra cũng bình thường thôi mà :)

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Hi thắng sau xai` bố mà bác! nên ko ăn bằng xe xài 4 đĩa thôi :) nhưng chạy riết thì quen, con Jolie "già" nhà em cũng vậy thôi! bác nào nói máy Hi yếu thì ko đúng! vì cùng dung tích momen máy dầu luôn hơn máy xăng. Ko tin bác chở đầy đủ người rồi so sánh chạy thử với em máy xăng cùng cỡ bảo đảm dốc đèo nào cung qua ngọt. Chỉ cái ko bốc bằng máy xăng lúc đề ba dừng đèn đỏ thôi.

Last edited by a moderator: