Tập Lái
8/4/07
22
0
0
Xin chao cac anh.
Em dang so hữu 1 em Espero xuat Mỹ đời 98.Dây la lan daudungf xe, hơn nưa xe này cũng ít ở việt nam, xin các anh dùng xe nay rồi cho em biết em này có hay mắc bệnh gì không? đồ thay thế có dễ tìm không và mua ở đâu a?
Cám ơn rất nhiều..:)[&:][&:]

Hạng B2
6/2/07
266
7
18
53
HÀ NỘI
RE: Phu tung thay the Xe Daewoo- Espero

Bác cho biết bác ở đâu, cần mua gì để AE còn tư vấn chứ

Tập Lái
8/4/07
22
0
0

Em ỏ HN. Em chưa mua gia cả, chỉ hoi đồ dể néu co thay thi biêt thoi, em so dong xe nay it hang

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

em cũng băn khoăn y như bác chauanh124 vậy. đi ngoài đường nhìn đỏ con mắt khắp saigon chỉ gặp tổng cộng khoảng 4 chiếc cùng hiệu với xe mình. bây giờ thì chạy tạm ổn, nhưng khi trái gió trở trời thì biết làm sao. có một hôm tình cờ gặp chủ cũ, người đã mua chiếc xe từ nước ngoài nhập về, mới biết mợ này lúc đầu có giá 28.000 usd. là xe sx theo tiêu chuẩn cho thị trường Mỹ, không biết có đúng không, nhưng em thấy hơi hao xăng khi chạy nội thành, hay là tại em chưa biết chăm sóc giữ gìn máy móc và lái đúng chuẩn nhỉ.

Tập Lái
8/4/07
22
0
0

Đúng rồi, em này xuất mỹ là chính xác đấy. Vì máy la 2.0 nên em nghĩ em nó cũng hơi ăn xăng thôi, xe em ăn hết 9l ttong thành phố. Em vừa mua hết 10.000 USD, xe hình thức đẹp, đời 98 ce chạy được hơn 8 vạn, không biết có mắc không nhỉ, mong các bác có em nó chia sẻ với em nhe..:D:D:D:D

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Đây là sp hàng cao cấp của DW not GM DW nên là xe Hàn 100%.Form đẹp hơn xe khác cùng đời, phụ tùng cũng dễ, xe này chạy đằm lắm, ra đường trường biết ngay.Em này nghe nói hay bệnh vặt vãnh, nhưng nói chung là do cách sử dụng bảo quản cùa người sử dụng thôi. Còn tiêu hao xăng như bác trên nói thì quá tốt rồi, xe Nhật cũng theo ko nổi:D. Còn giá bác chauanh mua thì theo tui là hơi mắc nhưng cái chính là sự hài lòng của mình mà thôi,thiên hạ mỗi người mỗi ý. Bác xem bài viết của bác hoatran trên là biết.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Chào các bác, lính mới tò toe xin trình diện[8|]
Em cưỡi em esp 96, cũ hơn bác chauanh nhưng thấy cũng ổn, hư lặt vặt cũng nhiều nhưng tập trung vào hệ thống dây điện (kèn/quạt) và máy lạnh.
@chauanh: Tiếc là bác ở HN vì em ở HCM
Giá bác mua có lẽ hơi cao một tí thật nhưng nếu chất lượng tốt thì không phải ân hận đâu, chạy đường xa thoải mái, xăng cũng tiết kiệm thôi, xe em chạy đường trường thì khoảng 8-8.5l/100km, đường TP thì vô chừng nhưng khoảng 12-15l/100km

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

@tuonglahay: xe này chưa nhiệt đới hoá cũng như các dòng xe khác khi nhập về VN(kể cả mác xe xịn) nên sau vài năm là hệ thống điện hay trục trặc cũng như cao su gầm...nên nó bị mang tiếng thôi, một vấn đề nữa là khi trục trặc điện..thì thợ của mình hay cắt đấu nối lung tung nhiều nên cũng gây ảnh hưởng về sau. bác nên thay thế hay làm lại dàn dây điện,kt lại cho chuẩn là OK.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

@chauanh124: Bác kiểm tra lại hồ sơ xe vì em thấy espero đến 97 là hết sx, lấy đâu ra espero đời 98?
@dalatlegan: Cám ơn bác rất nhìu, bác chỉ ra nguyên nhân sâu xa :D. Hèn gì em cảm thấy hệ thống dây điện không được chắc chắn lắm, cảm giác là dây đi trên khu vực nhiệt độ cao nên nhựa dễ bị lão hóa->đứt, chạm tùm lum.

• Like
Reactions: GM PARTS