Hạng B1
27/5/13
86
4
8
Ngày mai em bắt đầu làm chuyến đi HCM - Phú Yên rồi lại Phú Yên - HCM.....nhà em đi 5 người và chỉ có mình em lái....Huhuhu....khách sạn đã đặt xong....em đi 27 và về ngày 30/4... nhưng đây là lần đầu em đi xa thế nên chưa có kinh nghiệm về địa điểm mật phục của các bác táo giao thông hay ăn nghỉ quán nào trên đường đi....và đặc biệt e định đi đến Ninh Thuận rồi nghỉ trưa chút sau đó một lèo qua Nha Trang và Phú Yên....hay nếu bác nào có kinh nghiệm hay hơn thì chỉ cho e với ah....em chân thành cảm ơn các cụ các mợ ah....

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Em cũng đi 1 tài BD - Phú Yên, Tết vừa rồi. Xin phép chia sẻ chút kinh nghiệm:
1. Xe em có Vietmap nên không lo vấn đề bắn tốc độ, theo tốc độ quy định mà đi.
2. Bác cẩn thận các đoạn có cầu, vì đang đi 90, lên cầu còn 60, cầu ngắn dễ dính đạn lắm. Khúc Đồng nai cố gắng bình tĩnh, vì đường nhỏ, ít đoạn vượt. Bác vượt trễ hoặc sớm đều dính.
3. Bác đi cứ khoảng 3-4tiếng dừng là ổn, thấy mệt là nghỉ. đừng cố vì không có nhiều điểm dừng cho bác đâu.
4. Chỗ ăn thì tìm quán bình dân, hoặc trạm dừng xe khách tầm trung là nghỉ mát, giá cũng phải chăng, toilet sạch sẽ. Bac vào trạm lớn sẽ có vài chỗ phân biệt xe khách và xe nhà, xe nhà sẽ phải ăn cơm phần, mắc và cũng chưa chắc ngon. Bù lại là phục vụ tốt hơn.
5. Vừa qua Nha Trang, đến khúc Vạn Ninh, nên nghỉ 1 chút, sau đó đi tiếp một lèo qua đèo cổ mã - đêo cả. Đèo cả thì từ tốn chẳng vấn đề gì.
Khúc vào đèo có chia đường đi vào hầm (đang làm, chưa đi được, hông biết bây giờ sao) phải rẽ nhánh đường tạm đi lên đèo. Bác chú ý chút vì bảng cảnh cáo hơn khó thấy.

Chia sẻ chút kinh nghiệm lái lần đầu đi xa. Chúc bác vui vẻ.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Đi đoạn Đồng Nai thì qua khỏi Long khánh không nên vượt phải!
Đầu phan thiết thì chú ý khi vừa gặp biển hết khu dân cứ hay có biển zone 60 (thường xxx hay bắn ở zone 60 nhiều, cái này thì ở Hàm thuận Nam dễ dính nhé, Tuy phong thì hay đặt ở đầu dốc quanh co).
Ninh thuận thì chịu khó nhìn bảng dân cư tí vì thường làm bảng nhỏ xíu.
Khánh hòa phú yên thì cứ đúng tốc mà chạy đường đẹp, biển báo rõ ràng!
Ăn trưa thì bác hỏi thêm mn về địa điểm, thường chắc sẽ đến đoạn từ phan thiết tới phan rang!
Chúc bác thượng lộ bình an!