Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Phục hồi nhún ở đâu BS ơi

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Xe cũ 4 chỗ của Pi tui mấy bữa nay chạy lâu lâu chút là nghe tiếng cót két theo nhịp nhún nhảy của xe khi vào ổ gà, đoán chắc là dàn nhún "bịnh" rồi phải không bác sĩ ơi????

Vậy ở SG chỗ nào chuyên trị bịnh của nhún vậy BS? giá cả thế nào rất mong được bác sĩ và các bác tư vấn hộ trước khi dắt em nó đi bịnh viện.....:D:D

Xin cám ơn!!!

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Phục hồi nhún ở đâu BS ơi

Trích đoạn: pigeon

Xe cũ 4 chỗ của Pi tui mấy bữa nay chạy lâu lâu chút là nghe tiếng cót két theo nhịp nhún nhảy của xe khi vào ổ gà, đoán chắc là dàn nhún "bịnh" rồi phải không bác sĩ ơi????

Vậy ở SG chỗ nào chuyên trị bịnh của nhún vậy BS? giá cả thế nào rất mong được bác sĩ và các bác tư vấn hộ trước khi dắt em nó đi bịnh viện.....:D:D

Xin cám ơn!!!
Tiếng cót két không chắc là do phuộc đâu bác ạ, có khi do Runtin trụ hay lái bị hỏng, rỉ sét, Caosu gầm bị mòn hỏng gây cạ cũng nên...![&:]
Phuộc nói chung không nên phục hồi làm gì, xe như của bác nên thay mới luôn cho rồi (dĩ nhiên là nếu nó có bị hư!) vì cũng rẻ, dễ kiếm hàng và tin cậy cũng như êm ái hơn nhiều (khỏang 800K/ cặp!):)

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
RE: Phục hồi nhún ở đâu BS ơi

Đúng là nó nhịp nhịp vẫn êm như thường nhưng nghe cót két bực mình thôi bác ạ, có lẽ không phải tại nhún đâu nhỉ...:)

Cũng nghe nói xe cũ hay phải làm Rutuyn mà tui rước em về gần 2 năm chưa làm gì chắc là đến lúc rồi nhỉ bác sĩ:D:D Mà cái vụ này làm ở đâu tốt vậy bác ơi ời..........?