Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội
Xe em là phun xăng điện tử nhưng dạo này thấy hao hơn bình thường, mà em chạy quãng đường vẫn thế . Em muốn hỏi về hệ thống phun xăng điện tử và cái này nếu hao xăng hơn thì có thể chỉnh tay được không hay phải đem vào hãng

Tập Lái
18/9/06
16
0
1
Toyota An Thành
RE: Phun xăng điện tử thì có cần móc bu gi ra kiểm tra không mấy bác ??

Đem vào hãng thôi Bác ơi!làm vài món lặt vặt như vệ sinh họng cánh bướm ga, vệ sinh lọc gió, vs bugi, súc béc...

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Đem vào hãng mấy chú phán xe em chạy tốt, chả lẽ em để xe lại cho mấy chú thợ lái chán chê sao [&:]

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Chả hay vợ 2 bác @Minhab còn bảo hành ko????
Nếu còn bác cho vào hãng để dễ ăn nói về sau.
Nếu hết bảo hành, đem ra ga ra quen nhờ anh em xem cho - thấy hiện tượng nên tìm nguyên nhân ngay - để lâu dễ nặng bệnh lắm đấy

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Em muốn hỏi về hệ thống phun xăng điện tử...
Tham khảo ở đây bác!Hoặc trong "Mục lục..." cũng còn nhiều bài bàn luận về nó.
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=970

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.666
113
www.phindeli.com

Bác xem lại:
- Cùng quãng đường nhưng có bị kẹt xe nhiều hơn trước ko? Cái này hao xăng đáng kể à nha ...
- Có đổ xăng chỗ mới ko? Hay là vẫn đổ chỗ cũ nhưng cây xăng của bác nay đã có chiêu mới ăn cắp xăng???

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Quái, mấy ngày hôm nay em chạy lại thấy bình thường . Đường em chạy vẫn kẹt xe như mọi hôm, điều hòa vẫn bật ở nấc 30 độ , cây xăng toàn cây xăng xanh trên bản đồ em mới đổ và khi đổ thì em nhìn vào đồng hồ đo xăng xe em chứ, vẫn như cũ . Chả lẽ mấy hôm vừa rồi xăng xe em nó tự bốc hơi mất hay sao [&:]

Hạng D

Trích đoạn: minhab

Quái, mấy ngày hôm nay em chạy lại thấy bình thường . Đường em chạy vẫn kẹt xe như mọi hôm, điều hòa vẫn bật ở nấc 30 độ , cây xăng toàn cây xăng xanh trên bản đồ em mới đổ và khi đổ thì em nhìn vào đồng hồ đo xăng xe em chứ, vẫn như cũ . Chả lẽ mấy hôm vừa rồi xăng xe em nó tự bốc hơi mất hay sao [&:]
Chắc bị hút trộm xăng rùi bác... Hehe... Nói chơi thôi, nhiều khi cảm giác của mình cũng ko chính xác đâu bác. Bác thử để ý 1 vào hôm nữa, ko có gì thì cứ thế mà đi tiếp, khỏi lo nữa cho mệt.

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Chắc tại đường kẹt quá thôi, chứ thường phun xăng điện tử đến kỳ là thay bugi thôi bác ạ. Xe em cũng sắp đến kỳ thay bugi platinum, hình như 40K km (???), hôm vừa rồi tiện làm bảo dưỡng có tháo ra kiểm tra, thấy màu đẹp lắm, màu gạch cua vàng ươm.