Hạng B1
1/8/07
83
2
0
Em xin các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em một việc này:
Con Laser ghẻ của em dạo này đi vào đường xóc nghe tiếng lụp cụp rất rõ dưới gầm xe. Đem ra thợ bảo hư phuộc nhún trước (A móc hay gì đấy). Bảo em thay nguyên cặp hết 3,8 củ. Em xin hỏi cái này ntn thì biết là hư ạ, em lấy tay đè vào thì nó cũng vào từ từ nhưng khi rút ra thì nhẹ hẫng, thợ bảo thế là hư nhưng em thấy nghi quá. Cám ơn các bác

Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Vậy là hỏng thật rồi, bác ạ.
Bác phát hiện triệu chứng thế là hay rồi. Khi phuộc hư, mình thường thay cả đôi ạ.

Hạng B2
8/2/12
247
0
16
Cái này bác thử như sau:
1. Nếu chưa tháo phuộc khỏi xe:
Bác đè body xe bác xuống và buông ra
+ Nếu body nó bật lên và dừng lại không quá 1 chu kì đàn hồi của lò xo ==> OK
+ Nếu quá 1 chu kỳ ==> bác chạy xe ra hãng hoặc ngoài Quang Vũ ADV.
2. Nếu đã tháo phuộc ra:
Khi bác nhấn ty phuộc vào hết hành trình và buông ra
+ Nếu ty phuộc tự bung ra lại (có thể không hết hành trình) ==> OK
+ Nếu không tự bung ra ==> thi hành điều 1 khoản 2
Chúc v2 bác lành bệnh & không bị mất tiền oan.

ktshung nói:
Em xin các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em một việc này:
Con Laser ghẻ của em dạo này đi vào đường xóc nghe tiếng lụp cụp rất rõ dưới gầm xe. Đem ra thợ bảo hư phuộc nhún trước (A móc hay gì đấy). Bảo em thay nguyên cặp hết 3,8 củ. Em xin hỏi cái này ntn thì biết là hư ạ, em lấy tay đè vào thì nó cũng vào từ từ nhưng khi rút ra thì nhẹ hẫng, thợ bảo thế là hư nhưng em thấy nghi quá. Cám ơn các bác

Hạng B1
1/8/07
83
2
0
Cái này có phục hồi được không hả các bác? Chả là năm nay công việc xây dựng khó khăn

Bác thay phuộc ko thì ko nhiều lúa; nhưng e dự là còn mấy miếng đệm cao su nữa. Nếu Bác thay cả phần cao su đệm chắc là đến 10 tr đấy; nếu ở ngoài thì giá sẽ mềm hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Giá phụ tùng Ford thế cũng tương đương Toy thôi, nhỉ.
Em vẫn thay ở Quang Vũ. Đi mấy năm nay, thấy ổn.