Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Phương pháp chống đọng nước trên kính hậu ôtô - chỉ 50k

Chào các bác, em mới mua được cặp film nano dán lên kính hậu 2 bên xe để chống đọng nước khi đi mưa. Giá là 50k/cặp, có nhiều hình khác nhau (tròn, vuông, bầu dục) thích hợp nhiều loại kính. Cách dán cũng rất đơn giản giống như dán film bảo vệ màn hình điện thoại thôi. Em trình các bác xem tham khảo ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Nguyên bộ gồm có 2 tấm film, 2 miếng vệ sinh, 1 gạt dán film.

Đầu tiên là vệ sinh kính hậu lần lượt bằng miếng số 1 và 2

Tháo lớp số 1 ngoài tấm film, dùng gạt dán vuốt cho sạch bọt không khí

Tháo lớp số 2, tạt nước thử

Em đi trời mưa thấy không còn đọng nước trên kính hậu nữa, nhưng lại phát sinh vấn đề là nước đọng trên kính cửa sổ. Chắc phải dùng chai nano phủ nhẹ lên cửa sổ để nước trôi luôn mới đạt hiệu quả tốt nhất. Chúc các bác thành công.

Video hướng dẫn chi tiết
Link mua hàng: https://www.facebook.com/quyly68/posts/1178903868907976

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thaigia and Quocdp
Hạng D
31/5/14
3.447
4.262
113
em đã xài, và thấy nên mua mấy chai xịt hiệu ứng lá sen như liqui hay 3M cho lành. Chứ cái này kính hậu thì ok, còn kính lái đọng nước cũng như không. Với dùng 1 time xung quanh miếng dán bụi nó bám vào, nhìn ngứa mắt chịu không nổi.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
em đã xài, và thấy nên mua mấy chai xịt hiệu ứng lá sen như liqui hay 3M cho lành. Chứ cái này kính hậu thì ok, còn kính lái đọng nước cũng như không. Với dùng 1 time xung quanh miếng dán bụi nó bám vào, nhìn ngứa mắt chịu không nổi.
chai hiệu ứng lá sen Liqui hay 3m xài kính cửa sổ thấy ok không bác? Bao lâu phải phủ lại?

Hạng B2
17/1/18
190
96
28
36
Quan trọng là cái kính xe nó cứ bị các giọt nước nên nhìn khó chịu chứ không riêng kính chiếu hậu :)

Hạng D
9/1/15
2.541
3.831
113
40
Cho là bác chữa được cho kính hậu đi vậy còn cái cửa nó đọng nước thì cũng bó tay

Hạng D
31/5/14
3.447
4.262
113
chai hiệu ứng lá sen Liqui hay 3m xài kính cửa sổ thấy ok không bác? Bao lâu phải phủ lại?

ok chứ bác, miếng dán bác dán ko kỹ nó bị nổi bọt khí ở giữa nhìn ngứa mắt kình khủng. Còn hiệu lực thì em thấy khoảng nữa - 1 tháng (xe em ít đi), nhưng cũng đừng quan tâm quá bác khi nào hết thì bôi lại, thời gian setup tầm 5 - 10 phút.

Khi làm bác lấy miếng xốp lau bảng chà, chứ đừng dùng khăn sẽ hao kinh khủng. Bác lên shopee mua cho rẽ và giao tới tân nhà luôn.