Tập Lái
2/9/18
9
0
1
47
- Mấy bác cho em hỏi ,em dự định tháng 10 ( Dương Lịch ) đi Tây Bắc một chuyến , di chuyển bằng xe Ford Ecosport . Hiện nay , thì chỉ có 2 người máu thôi . Lịch trình di chuyển em đưa ra phía dưới , bác nào có kinh nghiệm cho em chút ý kiến với ạ . Em rất cảm ơn !

LỊCH TRÌNH:

NGÀY 1 - TP.SA ĐÉC - BUÔN MÊ THUỘT ( 473 KM )
NGÀY 2 - BUÔN MÊ THUỘT - ĐÀ NẴNG ( 520 KM )

NGÀY 3 - ĐÀ NẴNG - VINH ( 467 KM )
NGÀY 4 - VINH - HÀ NỘI ( 297 KM )
NGÀY 5 - HÀ NỘI - SA PA ( 316 KM )
NGÀY 6 - FANSIPAN – PHÁM PHÁ SAPA.
NGÀY 7 - SAPA - APACHAI ( 370 )
NGÀY 8 - APACHAI - CỰC TÂY
NGÀY 9 - APACHAI - ĐIỆN BIÊN PHỦ ( 251 KM )
NGÀY 10 - ĐIỆN BIÊN PHỦ.
NGÀY 11 - ĐIỆN BIÊN - MAI CHÂU ( 338 KM )
NGÀY 12 - MAI CHÂU - HÀ TĨNH ( 345 KM )
NGÀY 13 - HÀ TĨNH - HUẾ ( 318 KM )
NGÀY 14 - HUẾ - QUI NHƠN ( 405 KM ).
NGÀY 15 - QUI NHƠN - ĐÀ LẠT ( 340 KM )
NGÀY 16 - ĐÀ LẠT - TP SA ĐÉC ( 433 KM )
Cần chuẩn bị gì thêm ngoài tiền không mấy bác ? Trên xe em có bơm dự phòng và sạc dự phòng . Bác nào có thời gian thì kết hợp đi chung luôn thì quá tuyệt luôn ạ :D

Hạng D
17/12/17
1.218
30.121
113
Kế hoạch quá hoành tráng luôn. Mà trên xe mới có bơm và sạc dự phòng hả bác!?? Bác nên chuẩn bị thêm rồi hẵng đi ạ!
Em thấy mỗi ngày chạy toàn trên dưới 400km, căng lắm đó ạ!!

• Like
Reactions: Phạm Nguyễn 2
Tập Lái
2/9/18
9
0
1
47
Kế hoạch quá hoành tráng luôn. Mà trên xe mới có bơm và sạc dự phòng hả bác!?? Bác nên chuẩn bị thêm rồi hẵng đi ạ!
Em thấy mỗi ngày chạy toàn trên dưới 400km, căng lắm đó ạ!!
Dạ em có mua mấy món đó đề trong xe , theo lịch thì di chuyển hơi nhiều . Nhưng vì xa quá nên phải chịu thôi bác , hiện tại tụi em có 2 tài . Có hai phương án như vầy :
- 1 là theo lịch như em ở trên , thay đổi tài xế để di chuyển
- 2 là tăng thêm số ngày .
Em đang phân vân , chủ yếu là kiếm thêm người đồng hành rồi sẽ chốt .

Hạng D
17/12/17
1.218
30.121
113
Theo em nghĩ phải thêm ngày. Tầm 3 tuần là ít nhất.
Xe cộ bảo dưỡng ok là lên đường thôi ạ!!!

• Like
Hạng B1
14/8/09
79
233
63
41
Ho Chi Minh
www.rainstormfilm.com
lịch kín quá như đi xe đò ra địa điểm chứ không phải đi chơi. Nên cân nhắc lịch dài hơi hơn, rốt cho cùng đi chơi mới sướng chứ ngày nào cũng cầm vô lăng chán chết cha.
Nên đi đường núi sẽ đẹp hơn từ trong Nam ra tời Đà Nẵng (đi quốc lộ 14), rồi đổi qua quốc lộ đi về phía Tây Bắc. Khu vực Tây Bắc nên đổi thành bản đồ Tây Bắc sang Đông Bắc cho trọn vẹn miền núi.

• Like
Tập Lái
2/9/18
9
0
1
47
lịch kín quá như đi xe đò ra địa điểm chứ không phải đi chơi. Nên cân nhắc lịch dài hơi hơn, rốt cho cùng đi chơi mới sướng chứ ngày nào cũng cầm vô lăng chán chết cha.
Nên đi đường núi sẽ đẹp hơn từ trong Nam ra tời Đà Nẵng (đi quốc lộ 14), rồi đổi qua quốc lộ đi về phía Tây Bắc. Khu vực Tây Bắc nên đổi thành bản đồ Tây Bắc sang Đông Bắc cho trọn vẹn miền núi.
Thanks bác đã góp ý , chắc là em sẽ kéo thêm khoảng 4 ngày nữa là đẹp :D

Hạng F
14/3/13
5.958
140.516
113
Phong Lăng Độ
Thêm 1 tuần nữa ,cung Tây Bắc mỗi ngày chạy hơn 300 km hơi phê vì đèo dốc nhiều nên chia cự ly rút ngắn lại chút kéo dài ngày ra , cứ đi 5 ngày thì ghé 1 chổ nghỉ 2 đêm để phục hồi sức khỏe

• Like
Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Đang mê chương trình của bác, chạy đối với em là vô tư. Vừa làm 3000km, trung bình ngày 500km nhưng chỉ 10 ngày.
Lịch như bác chủ thì hơi phê, dài ngày mà toàn chạy, nên cân nhắc thêm ngày nghỉ tại 1 nơi để khám phá địa điểm và nghỉ ngơi lấy sức.
Em vừa hết tour ngày 3/9 nên hết quota luôn.

• Like
Tập Lái
2/9/18
9
0
1
47
Thêm 1 tuần nữa ,cung Tây Bắc mỗi ngày chạy hơn 300 km hơi phê vì đèo dốc nhiều nên chia cự ly rút ngắn lại chút kéo dài ngày ra , cứ đi 5 ngày thì ghé 1 chổ nghỉ 2 đêm để phục hồi sức khỏe
Thanks bác ! Nhưng đi lâu quá khó rủ người lắm bác . Mình định sẽ kéo thêm 4 ngày nữa hy vọng sẽ có vài người đồng hành .

Tập Lái
2/9/18
9
0
1
47
Đang mê chương trình của bác, chạy đối với em là vô tư. Vừa làm 3000km, trung bình ngày 500km nhưng chỉ 10 ngày.
Lịch như bác chủ thì hơi phê, dài ngày mà toàn chạy, nên cân nhắc thêm ngày nghỉ tại 1 nơi để khám phá địa điểm và nghỉ ngơi lấy sức.
Em vừa hết tour ngày 3/9 nên hết quota luôn.
Tiếc quá , phải chi bác đi trể thêm chút nữa thì ta có thể đồng hành :D